ae góp ý cho mình với.

duytu

mình có 1 con bổi dc 1 năm lồng rồi,chơi giàn tương đối ổn định,mình cứ cách 2 ngày là đi dợt 1 lần đều đặn như vậy.ae cho mình hỏi vậy có cần tập lực thêm cho e nó ko và như thế nào?chờ cao kiến của ae,thank ae rất nhiều.

chaomao^^py

Moderator
Tần suất như vậy là bất hợp lý . Chim bổi bạn chỉ nên cầm đi 1 tuần 1 lần . Tránh tình trạng ì chim . Tập lực thì 1 tuần 1 lần là ổn

dieu

bác cho chim nó dợt như thế không chừng sẽ chai chim thấy chim khác sẽ không đấu nữa mà trơ mặt ra nhìn . chim bỗi 1 tuần 1 lần tập lực 2 4 6 chủ nhật đem đi dợt là ok , làm như v chim sẽ chơi lâu hơn có sức khỏe độ bền cao và chim sẽ chơi rất xung vì 1 tuần không gặp mặt con nào , chúc bác có chú chim hay, dieu thân !

duytu

Tần suất như vậy là bất hợp lý . Chim bổi bạn chỉ nên cầm đi 1 tuần 1 lần . Tránh tình trạng ì chim . Tập lực thì 1 tuần 1 lần là ổn

bác cho chim nó dợt như thế không chừng sẽ chai chim thấy chim khác sẽ không đấu nữa mà trơ mặt ra nhìn . chim bỗi 1 tuần 1 lần tập lực 2 4 6 chủ nhật đem đi dợt là ok , làm như v chim sẽ chơi lâu hơn có sức khỏe độ bền cao và chim sẽ chơi rất xung vì 1 tuần không gặp mặt con nào , chúc bác có chú chim hay, dieu thân !
do dạo này mang đi thấy e nó chơi xung quá nên chủ quan,cám ơn các bác rất nhiều.

chimcuccu!!

bình tĩnh đi bạn chim càng có tuổi lồng thì chơi càng hay bạn nhé . dừng nongs vội mà hư mất chim thi phí con chim hay.

minhhuyjmmy

chúc chim bác ngày càng hay và căng nhé!!! bình tĩnh nuôi chim dưỡng trí sẽ mang lại thành quả ko lâu đâu bác ah!!