AE giúp mình con má trắng

• Người khởi tạo Coba
  • Ngày bắt đầu

Coba

Hôm trước bẫy được con má trắng, do nó nhát quá nên tông lồng làm mắc kẹt đầu vô nan lồng, khi gỡ ra được thì bị xỉu rớt xuống đáy lồng khoảng 1s. Hôm sau thấy nó rất yếu và bị xể một cánh, khi nhảy cầu không dùng cánh để giữ thăng bằng được. Kiểm tra cánh ko bị thương tật hay trật khớp gì hết. Chăm sóc đến giờ đã khỏe lại nhưng cánh vẫn bị xể ko bay đc, khi tắm rỉa lông thì có thể đưa cánh lên rỉa hơi khó khăn. AE cho hỏi có phải nó bị kẹt đầu nên bị chèn dây thần kinh dẫn đến liệt cánh hay ko. Có cách nào chữa trị cho nó ko.

Chim mình nuôi cũng hay bị kẹt đầu, nên sau này con nào nhát quá vứt qua lồng nóc đôi -->bao kẹt.Hiện tượng như bạn thì chưa gặp.Con má trắng này tướng tá nhìn ok quá, Chùm áo lồng nhiều chút, siêng tắm nắng sáng sớm xem sao bạn. Thân

MrKhoaMars

Con chim đẹp quá bạn. Bạn trên nói đúng rồi đó. Trùm lồng để yên tĩnh cho qua mùa má đỏ xem. Chứ giờ thả nó cũng die à.

Coba

Hic, lâu lâu đc con mà bị tai nạn buồn quá. Nó cũng đang tập hót mà chim thầy thay lông ko tập đc, thật là xui cho nó.

Dangpham

Lúc trước cũng có một em bị vậy.theo mình không phải kẹt giây thần kinh gì đáu.do trong lúc vùng cánh chim bị kẹt,cố vùng thoát cánh ra được nhưng vẫn còn đau đó bạn.

chaomao^^py

Moderator
bạn lấp thêm 2-3 cây cầu sát nhau để chim tiện ăn uống và di chuyển nhe nhàng , bắt ra bôi ít dầu vào dưới cánh , chỗ trái chanh ấy . Tủ áo khoảng tuần lễ là ok . Chỉ sợ chim bị lâu thành tật . Má trắng gì mà đẹp và ngầu thế

Coba

Lúc trước cũng có một em bị vậy.theo mình không phải kẹt giây thần kinh gì đáu.do trong lúc vùng cánh chim bị kẹt,cố vùng thoát cánh ra được nhưng vẫn còn đau đó bạn.
Sau này nó có lành lại đc như bình thường ko bạn.

Coba

bạn lấp thêm 2-3 cây cầu sát nhau để chim tiện ăn uống và di chuyển nhe nhàng , bắt ra bôi ít dầu vào dưới cánh , chỗ trái chanh ấy . Tủ áo khoảng tuần lễ là ok . Chỉ sợ chim bị lâu thành tật . Má trắng gì mà đẹp và ngầu thế
Cảm ơn bạn nhé, có những cách đơn giản vậy mà bản thân lại ko nghĩ ra để sơ cứu.

Tan Minh

Chúc mau khỏi ,,chim má trắng mà tướng mạo ngon lành ,mặt mày quặm trợn ..!

nhokrom

chim đó bạn nên cho ăn thêm trái cây, bột đầy đủ nếu có điều kiện thì bổ sung thêm châu chấu(cào cào) để chim mau khỏe lại.