AE ko cần chế tác máy ép cám nữa

Pleikupho

http://giadinh.net.vn/2009062901404352p0c1024/sam-may-xay-thit-tien-dung-ve-sinh.htm

máy này rất tiện dụng. hôm rồi e có ghé nhà bà dì chơi, vì nhà mới xây thấy có tân gia nên e cũng đi góp vui. lúc hết tiệc e ngồi tháo quà với bà dì thì thấy cái cối này rất hay. có thể ép thịt, cá.......thành nhiều cỡ trong đó có 1 tấm lưới lỗ tần 1,5mm hay 1,8mm gì đó, rất hợp làm cái. ae nào có điều kiện thì mua 1 cái để trong bếp gia đình xay thịt cũng dc mà tiện để làm cám, nếu anh nào có vợ thì có lý do rồi nhé, Noel gần đến rồi mua cái máy mang về tặng vợ => 1 công đôi việc.........vừa lấy điểm với vợ vừa làm cám cho chim cưng

cmtegiac

bữa nào bạn mượn về làm 1 mẻ cám cho anh em chiêm ngưỡng đê. Nhìn cái giá thì cũng OK ko biết sài có bền ko

Pleikupho

bữa nào bạn mượn về làm 1 mẻ cám cho anh em chiêm ngưỡng đê. Nhìn cái giá thì cũng OK ko biết sài có bền ko
mình cũng đang định mua nhưng mỗi lần làm cám mình làm rất ít nên làm biếng ép. dc bảo hành 1 năm mà lo lắng gì.hihi

thaiduykha

cái này mình cũng có 1 cái nhưng ép cám thì ko hiệu quả máy bị dồn cám mặc kẹt => đứng máy .
vài lời chia sẽ

minhson92

Mình cũng có cái máy này nhãn hiệu của Đức giá 3200k, rất tiện cho nhà bếp, trước mình cũng thử ép cám nhưng máy không chạy được. Vì máy chỉ đủ công suất ép những thực phẩm mềm ướt thôi.

ducthitran

Củng nge một số anh em ở HN dùng máy này nhưng chạy ko nổi nên đành thay cái khác, chắc mô tơ yếu quá!

Pleikupho

tối qua mới mượn cái máy về làm cám thử rồi. đúng là chạy ko dc.hehe

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự

http://giadinh.net.vn/2009062901404352p0c1024/sam-may-xay-thit-tien-dung-ve-sinh.htm

máy này rất tiện dụng. hôm rồi e có ghé nhà bà dì chơi, vì nhà mới xây thấy có tân gia nên e cũng đi góp vui. lúc hết tiệc e ngồi tháo quà với bà dì thì thấy cái cối này rất hay. có thể ép thịt, cá.......thành nhiều cỡ trong đó có 1 tấm lưới lỗ tần 1,5mm hay 1,8mm gì đó, rất hợp làm cái. ae nào có điều kiện thì mua 1 cái để trong bếp gia đình xay thịt cũng dc mà tiện để làm cám, nếu anh nào có vợ thì có lý do rồi nhé, Noel gần đến rồi mua cái máy mang về tặng vợ => 1 công đôi việc.........vừa lấy điểm với vợ vừa làm cám cho chim cưng

Vụ này, mình cũng đã nói với nguyenhaiabc, nhưng chưa test thử, làm cám chào mào, độ dẻo cao hơn so với thịt và cá, không biết mô tơ có chịu nổi không?

tri_okthau

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
cái này quá dc luôn đó , cám ơn chủ thớt nhe, về mua 1 cái mới dc hihi!!!
Ủa mà sao chạy khg dc Pleikupho nó yếu quá hả? hay Cám em làm đặc quá?

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Máy này mình đã nghía lâu rồi nhưng để làm cám cho chim thì phí quá. Nhà mình nuôi cũng nhiều nhưng chỉ cần máy quay thịt bằng tay cũng đủ đáp ứng được rồi. nôi chơi nhưng phải hợp lý về kinh tế nữa. theo mình thì máy này chỉ dùng cho các đại gia thôi.
Thân! Tuancdnnt

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Anh em nên tham khảo thêm tại http://promart.com.vn/catalog/p-625, có rất nhiều sản phẩm tương tự, tuy nhiên, vẫn nhắc lại 1 lần nữa, là chưa có ai test vì cám chào mào có độ kết dính cao, sợ máy chạy không nổi đâu.

tri_okthau

thehai1992th

bác ơi thế nó ép như nào có bắn ra hạt cám k

Thỉnh thoảng đi mua cám cho mấy em yêu -ngồi hóng hớt xem làm cám ,thấy máy của tay đó đúng là máy xay thịt ,độ thêm motor ngoài ,và cám đầu vào hắn chỉ trộn hơi hơi ướt thôi ,cho đều tay vào ,cám ra nhìn rất đẹp ,như sợi mỳ vậy ,sau đó cho vào sao ,khi nào thấy khô và hơi thơm thơm chút là bỏ ra ,phơi thêm chút nắng là đóng gói .

phuphucpham

E mới làm quả cối xay thịt hehe. Ở SG bác nào làm rồi giới thiệu e chỗ nào làm cái vỉ đục lỗ 1.8ly ngon bổ rẻ với thanks.

cmtegiac

E mới làm quả cối xay thịt hehe. Ở SG bác nào làm rồi giới thiệu e chỗ nào làm cái vỉ đục lỗ 1.8ly ngon bổ rẻ với thanks.
bạn mua cối xay thịt ở đâu, mình mua cối ở chợ kim biên nên họ bán sẵn luôn cái miếng đùn 2 li giá 80k.