Ae nào biết về cu gáy vào xem hộ mình cái

DucNguyen1306

Ông anh bắt đc con này ko biết là cu gáy hay là bồ câu Pháp. Anh em nào biết về cu gáy xem hộ mình. Thanks trước

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Thật mà, đây là giống cu gáy của Pháp nên nó trắng vậy đó, giọng thì vẫn cục... cúc... cu thôi. Nếu là bồ câu thì giọng nó khác cà..rù..cà...rù...;)

hieuhp

loại này là họ nhà gáy nhưng không phải gáy ta mà chim gáy nước ngoài giọng như bồ câu thôi bạn ạ còn gáy bạch tạng thì phải như con này cơ giọng thổ chu dây 3>4>5 lèo bóng vặt có cả đây này :

vô danh

con này áp chảo thì tuyệt các bác nhỉ thêm vài chiến hữu có chút đưa cay mà trời thì mưa rả rích thì úi cha mẹ ơi mồi ngon bạn hiền còn gì bằng.hic nhắc tới thèm quá:p

tutaicongtu

con này áp chảo thì tuyệt các bác nhỉ thêm vài chiến hữu có chút đưa cay mà trời thì mưa rả rích thì úi cha mẹ ơi mồi ngon bạn hiền còn gì bằng.hic nhắc tới thèm quá:p
Ngó hén to như rứa chớ làm ra thì nhỏ xí hà chỉ bằng 2 con cuốc thôi :)

Pleikupho

loại này là họ nhà gáy nhưng không phải gáy ta mà chim gáy nước ngoài giọng như bồ câu thôi bạn ạ còn gáy bạch tạng thì phải như con này cơ giọng thổ chu dây 3>4>5 lèo bóng vặt có cả đây này :
con này giống con cu gáy của bác gì nghệ sĩ ngoài bác mang đi thi quá nhỉ

langtu_077

Con này chính xác là cu Pháp. Tên quốc tế cú nó là cu cười(quên mất tên tiếng Anh rồi). Loài này ở chỗ mình bán 500k/ cặp. Các nghệ nhân chơi cu thường ghép cu Pháp với cu rứng Việt Nam.

linhu

Chụp hình mới rõ bạn ơi,
Cu gáy trắng hiện nay bên Thái Lan có lai tạo. Riêng chim cu gáy chơi mình vẫn thích màu truyền thống vì nó là màu của đồng quê, chọn được em ngực thòng giọng thổ, đủ bài đủ bản thì còn gì bằng. Mấy em lai tạo này gen yếu lắm, lọt ra ngoài tự nhiên làm hỏng hết dòng cu gáy thuần chủng, rất nguy hiểm

vubaucat

con này là cu pháp.mấy bác ra tiệm chim hỏi thì biết.hình như có loại đuôi xòe.