Ae nào có chào mào sư phụ cho em gửi 2 chú chim non của e để học giọng với^^

huutuanqc

Hiện e đang ở ngã tư Bà Điểm. AE nào gần có chim chào mào sư phụ thì cho e gửi chim non với được không vậy.Chim non của e được tầm nửa tháng rồi.vậy là chuẩn bị đi học giọng được chưa.????thank ae đã cho e ý kiến.

noucamp98960

Quá trình học cũng hơi lâu. Mún thành tài cần thời gian dài bạn ạ. Theo mình thì bạn nên tìm chim thầy về cho mấy e nó học để tiện chăm sóc.

Thích học giọng chim Huế thì cứ gởi ra đây. Đủ các dòng chim ở Huế,chỉ trừ chim A Lưới vì có 2 em căng lửa chết cả 2 em,đang đau sót tiếc thương đay. Chắc phải tậu em A Lưới về chơi lại thôi.

huutuanqc

thích giọng chú chim trung mang người rừng thì gởi a anh cho nó học nè
a ở đâu thế. Nếu gần chổ e thì cho e gửi 2 chú với.nó chưa biết mổ nữa.đợi khi nó biết mổ ăn thi e đem qua anh.a cho e địa chỉ của a đi,thank a trc

huutuanqc

Thích học giọng chim Huế thì cứ gởi ra đây. Đủ các dòng chim ở Huế,chỉ trừ chim A Lưới vì có 2 em căng lửa chết cả 2 em,đang đau sót tiếc thương đay. Chắc phải tậu em A Lưới về chơi lại thôi.
thank bạn nha.nhưng bạn ở xa qua.hjhj

jackychang

Thích Sông Kon già rừng hay Tây Giang luyến láy thì cho ra Hải Phòng luyện công em nhé

netcom0909

Hiện e đang ở ngã tư Bà Điểm. AE nào gần có chim chào mào sư phụ thì cho e gửi chim non với được không vậy.Chim non của e được tầm nửa tháng rồi.vậy là chuẩn bị đi học giọng được chưa.????thank ae đã cho e ý kiến.
Nuôi một chú chim tơ lên để ra đựơc giọng ko phải là đơn giản, nếu là chim non lên thì mình khuyên là không nên nuôi ép giọng vì nhiều lý do mà các bậc tiền bối đi trước đã cảnh báo là ko nên dùng chim non ép giọng. Nếu đã ép giọng thì bác nên tự mình mua chim thầy về rồi mua chim má trắng về ép giọng, chú nào đạt thì để lại chơi còn ko đạt thì bỏ. Bác có thể tham khảo nhiều topic liên quan trong diễn đàn. Thân.