AE Nha Trang chia tay vĩnh viễn thêm 1 bác chim già một thời đẳng cấp...

mecm

chim hay quá,ở nha trang có clip con mặt thẹo với tmc chơi k a

khoant

không biết tuổi thọ của chim bao nhiêu năm?nhưng em có ông anh ổng nuôi chú chim này lúc mới láy vợ và cho đến bấy giờ con bác ấy mới vào đại học .Không biết bao nhiêu mùa long, giờ chú chim vẩn còn sống.Mình kể cho các bác nghe chính mắt mình chứng kiến chú chim 18 năm lòng được giải nhất cuộc thi Cam Ranh cách đay mới một tháng.cuộc thi đó mình làm dám khảo và khi kết cuộc thi mình có hỏi chủ chim thì được biết người mang chim thi là con của chủ chim năm nay 17 tuổi và tuổi chim lớn hơn tuổi con.

mecm

cầu đứng của con mt nhìn hay quá,cho e hỏi phải cầu dây k mấy bác cầu làm bằng cây gì vậy,hình như cầu này ae nha trang hay dùng

pepsi47

Moderator
Chưa được thấy em nó chơi lần nào dù bao lần ra Nha Trang tiếc cho một chiến binh đã ra đi, thân pepsi47.

tran van trinh

con này chơi quá hay và quá lực ,nhưng năm ngoái còn sung sức như thế ,chỉ mới 1 năm mà chết đi thì quá tiết ,chắc không phải chết vì già mà chết vì bệnh rồi .nhưng cũng chia buồn cùng chủ chim.hu hu hu

hovaten

Moderator
anh ấy ít khi công khai nhắc đến con chim nào với vẻ ngưỡng mộ

Nhưng mỗi khi anh ấy nhắc thì ... em nó die

chaomaoninhhoa

Ước gì có thể xem thêm được nhiều clip về chú chim này, anh em nào có clip thì chia sẻ thêm nha. Cũng khá giống Thiết Mộc ChaN huyền thoại mình xem hoài không chán.Thân

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
anh ấy ít khi công khai nhắc đến con chim nào với vẻ ngưỡng mộ

Nhưng mỗi khi anh ấy nhắc thì ... em nó die

Haha a ấy chính là hovaten, sáng ngày 24/9 a hovaten mới nhắc tới tên em nó với vẻ ngưỡng mộ thế là sáng 26/9 e nó die kinh khủng thiệt...

chaomaoninhhoa

Nha trang chắc chắn còn rất nhiều chú chim già và hay như thế này lắm, rất hy vọng có dịp chim ngưỡng,
Thân chúc sức khoẻ những chú chim già

xuantan579

"Thiết Một Chân " rồi " Mặt Thẹo ", là những con chim hay già mùa và đều ở Nha Trang. Mới đây nhất là cuộc thi chim 2/9/2013 tại Nhà Văn Hóa Thiếu Nhi NhaTRang, giải nhất là một con bị tật ở chân. Nha Trang toàn chim tật mà tài, câu " có tật có tài " quả ko sai chút nào.