AE tư vấn giúp, chim ăn cám không cứng phân được

hoangnguyen

[/IMG]
Đã cho uống Brobio để bổ sung vi sinh vật tốt cho đường tiêu hóa + ăn chuối vừa chín
Ăn chuối vào đi phân rất đẹp, còn ăn cám thì đi phân như hình AE cho một ít kinh nghiệm nhé. Chim hay bộ đẹp mà đi phân thế oải quá

cmtegiac

Up thêm hình chim đi phân đẹp khi ăn kèm với chuối để AE đánh giá cho chính xác nha e

ngakute

tôi cũng có con đi phân giống thế, nếu ăn kèm cám và hoa qua thì đi phân khuôn. còn ăn mỗi mình cám thì phân choẹt... Nhờ anh em tư vẫn hộ cái. Làm sao cho chú chim khi ăn 1 mình cám phân vẫn khuôn. Phải chăng chim ko hợp cám, phải đổi cám.

linhu

Cùng 1 loại cám trong dàn có con phân rất đẹp rơi vào chim cứng mùa lồng, cỡ 4-5 mùa lồng hầu như thích ứng tốt khi thay cám, chim bổi/chim ít mùa lồng khi chuyển vùng tinh thần chưa ổn ảnh hưởng đến tiêu hóa kèm với cám nặng đô/nhiều thành phần đóng góp thêm vào rối loạn tiêu hóa, do đó nên sử dụng cám nhạt và tăng từ từ chất tinh (trứng, tôm, tinh bột đậu). Tình trạng phân đẹp nhất vào khuôn nhỏ, mềm, 1 đầu màu trắng (ure tạo ra từ đạm trong cám), phân ị ít hơn lượng cám cho ăn, hậu môn chim đẩy 1 cái là xuống phân :).
Trong dàn để ý chim già ra phân đẹp, mấy con ít mùa lồng hơn ăn cùng loại cám này phân nhỏ li ri, khô cứng thì cần tấp thêm trái cây mát hàng ngày như cà chua bỏ lõi.
Với tình trạng phân như trên của bạn cần xem lại cám, ị như vậy chỉ có toét đ' :)

hoangnguyen

Cùng 1 loại cám trong dàn có con phân rất đẹp rơi vào chim cứng mùa lồng, cỡ 4-5 mùa lồng hầu như thích ứng tốt khi thay cám, chim bổi/chim ít mùa lồng khi chuyển vùng tinh thần chưa ổn ảnh hưởng đến tiêu hóa kèm với cám nặng đô/nhiều thành phần đóng góp thêm vào rối loạn tiêu hóa, do đó nên sử dụng cám nhạt và tăng từ từ chất tinh (trứng, tôm, tinh bột đậu). Tình trạng phân đẹp nhất vào khuôn nhỏ, mềm, 1 đầu màu trắng (ure tạo ra từ đạm trong cám), phân ị ít hơn lượng cám cho ăn, hậu môn chim đẩy 1 cái là xuống phân :).
Trong dàn để ý chim già ra phân đẹp, mấy con ít mùa lồng hơn ăn cùng loại cám này phân nhỏ li ri, khô cứng thì cần tấp thêm trái cây mát hàng ngày như cà chua bỏ lõi.
Với tình trạng phân như trên của bạn cần xem lại cám, ị như vậy chỉ có toét đ' :)
chim mình 1 em 2 mùa, 1 em 7 tháng lồng phân con nào cũng giống nhau cả..đang ăn cám Dưỡng của Thắng Mẹo

cm bôi Angel

Theo em thì nghĩ thì không phải do cám ,chắc do chim đang bị lạnh hay cảm dẫn đến đi phân dậy thôi chăm hết bệnh tự phân vào khuôn

chun_super

con A lưới 3 mùa lông của mình cũng đang ăn cám dưỡng thắng mẹo được 2 tuần mà phân vẫn nát như con của bác. hóng cao thủ vào giúp đỡ

hoangnguyen

con A lưới 3 mùa lông của mình cũng đang ăn cám dưỡng thắng mẹo được 2 tuần mà phân vẫn nát như con của bác. hóng cao thủ vào giúp đỡ
Định cho ăn quả Dứa ( Thơm ) hoặc là uống nước chè đậm không biết có hết không ??
Chờ Cao Thủ chỉ giáo thôi bạn ơi