AE tư vấn giúp mình con chim này với

• Người khởi tạo Coba
  • Ngày bắt đầu

Coba

Con chim này mình bắt được khi nó vào nhà đá lồng mấy con chim nhà. Thấy tướng nó xấu nên bỏ đaị vô caí lồng rông (Avi). Trong lồng rông đang nuôi 3 con chim tuyển bẩy đâú. 3 con này đã nuôi được một thời gian, khi tách ra đã đứng lồng, sổ bọng, đấu cánh sơ sơ. mấy hôm sau phát hiện cả 3 con đều bị con này cắn cho sứt đầu mẻ trán, tróc cả da đầu (theo dõi đúng nó mổ). Tức quá tách nó ra thì nó cứ kêu quép quép vậy, định cho nó về thiên nhiên nhưng còn băn khoăn muốn hỏi AE như sau: (xl hơi dài dòng tí)
1. Nó là trống hay mái.
2. Nếu trống sao nó cứ kêu quép quép vậy, hay nó có bệnh gì làm mất giọng ko.
3. Thấy tướng nó xấu, nhỏ con, còn nhát chim nhưng sao nó mổ được 3 con chim kia. Liệu nó có phải là con chim dữ ẩn tướng hay ko hay là nó con mái bắt nạt con trống.
ps: 3 con bị tróc đầu đã ngậm ngùi trả về thiên nhiên do ko liền được da, bây giờ càng nhìn nó càng thấy tức.

cocghe

con này trống chứ mái gì bác, lồng avi rộng thế mà nó còn nện cho 3 bé kia sức đầu mẻ tráng thì bé này cung ko phải dạng vừa, như bác nói có khả năng bé này ẩn tướng đó, sẽ có ngày nó ra giọng thui bác ah

phuongcty470

Con chim này mình bắt được khi nó vào nhà đá lồng mấy con chim nhà. Thấy tướng nó xấu nên bỏ đaị vô caí lồng rông (Avi). Trong lồng rông đang nuôi 3 con chim tuyển bẩy đâú. 3 con này đã nuôi được một thời gian, khi tách ra đã đứng lồng, sổ bọng, đấu cánh sơ sơ. mấy hôm sau phát hiện cả 3 con đều bị con này cắn cho sứt đầu mẻ trán, tróc cả da đầu (theo dõi đúng nó mổ). Tức quá tách nó ra thì nó cứ kêu quép quép vậy, định cho nó về thiên nhiên nhưng còn băn khoăn muốn hỏi AE như sau: (xl hơi dài dòng tí)
1. Nó là trống hay mái.
3. Thấy tướng nó xấu, nhỏ con, còn nhát chim nhưng sao nó mổ được 3 con chim kia. Liệu nó có phải là con chim dữ ẩn tướng hay ko hay là nó con mái bắt nạt con trống.
ps: 3 con bị tróc đầu đã ngậm ngùi trả về thiên nhiên do ko liền được da, bây giờ càng nhìn nó càng thấy tức.
Cho hỏi có phải bạn ở Daklak. Nhìn cái lồng 60 nan rất giống cái mình đã bán cho 1 người cách đây vài tháng.
P/s: 3 con tróc đầu kia thời gian sau sẽ liền da và ra lông bình thường sao bạn lại thả đi khi mà mấy e nó là chim tuyển bẫy đấu và đã có thái độ?

Coba

con này trống chứ mái gì bác, lồng avi rộng thế mà nó còn nện cho 3 bé kia sức đầu mẻ tráng thì bé này cung ko phải dạng vừa, như bác nói có khả năng bé này ẩn tướng đó, sẽ có ngày nó ra giọng thui bác ah
Avi (1,3x1,2x0,6)m, nó dí nó cắn, mấy con kia cắn lại làm nó te tua bộ lông đuôi, nó ko kêu wit wiu mà cứ quép quép vậy mới bực. Trống thì mùa lông này xem sao.

Coba

Cho hỏi có phải bạn ở Daklak. Nhìn cái lồng 60 nan rất giống cái mình đã bán cho 1 người cách đây vài tháng.
P/s: 3 con tróc đầu kia thời gian sau sẽ liền da và ra lông bình thường sao bạn lại thả đi khi mà mấy e nó là chim tuyển bẫy đấu và đã có thái độ?
Mình ko phải ở Đăk Lăk bạn, đó là lồng 64. Thấy tróc đầu lòi cả xương đầu, con thì trên đầu, con thì bên má, bắt ra bôi nghệ tươi, thả vô lại nó chỉ khô vết thương chứ ko mọc da lại, ngày ngày nhìn thấy chịu ko được nên phải thả, hy vọng về thiện nhiên có tự lành. Năm nay thất bại trong việc đào tạo bổi.

Chaomao_dien

Có thể má trắng nuôi lên bị sẩy rồi bạn.nên ko biết sổ chỉ kêu là chủ đạo.mấy e má trắng nuôi lên má đỏ gấu lắm.tuy nó nhát vậy nhưng thả vào lồng avi nuôi chung bổi thì mấy e bổi đứt với nó ngay,bổi ngoài rừng cho dù hổ báo khi mới vô kiếp tù thì đại bàng với se sẻ cũng như nhau thôi .3 con nuôi ko sao.lọt e má trắng vô là xong ngay.ý kiến riêng mình phỏng đoán là vậy.

Coba

Mình cũng nghi là má trắng, nó dợt mất 3 con bổi mới điên.

phuongcty470

Mình ko phải ở Đăk Lăk bạn, đó là lồng 64. Thấy tróc đầu lòi cả xương đầu, con thì trên đầu, con thì bên má, bắt ra bôi nghệ tươi, thả vô lại nó chỉ khô vết thương chứ ko mọc da lại, ngày ngày nhìn thấy chịu ko được nên phải thả, hy vọng về thiện nhiên có tự lành. Năm nay thất bại trong việc đào tạo bổi.
Ko cần phải bắt ra bôi nghệ tươi đâu, 1 thời gian nó sẽ tự lành và mọc lông lại thôi. Những người nuôi má trắng đều thế cả, thời gian đầu về nhát nhảy toác đầu nhưng mùa lông sau là đẹp lại ngay thôi. Bạn thả 3e bổi tuyển hơi phí đấy.

duongnhiet

Member
1. Nó là trống hay mái.

Mấy con có cái mặt+mắt nhìn thần thái vầy hung lắm. Nếu nó hót xổ tốt thì tuyệt nhưng con này không biết "hát". Thả luôn cho khỏi tức. Kiếm con khác nuôi.
Nuôi chim nên dứt khoát chứ cà lần hoài thì mệt người thêm đó.

crystalcandy

Thả chưa bạn. E này là chim vip đó. Nó bị khàn cổ thôi. Mih có 1 con đá 2 lụp. Sẩy lụp này, bay qua lụp kia đá típ. Giờ nó là vô địch nhát. Nhưg gần 2 tháng ko ra bọng. Giờ nó mới ra. Mà ra thì thôi chứ, rát và bỉnh ruột. Nói vậy bạn hieu rui nha. Mih nhìn thấy log chim chuẩn chim rừng. Chăm e ấy đi

nhatthang-tb

Cố gắng nuôi đi bn trước mình đi mua chi trong lồng avi mình để ý con chim này hễ cứ con nào đậu vào cành của nó là nó mổ đuổi đánh trong một bầy hơn 20 con thế là mình bắt e nó bây giờ con dc gần một năm rồi nói chung là hổ báo hihi

ducviet2510

Con này bác ko nuôi cho e bác ơi, e ở hn, tập chơi cm mà ko có chim bẫy đấu đây 😳

Coba

Cam ơn các bạn đã góp ý, qua tư vấn của các bạn mình sẽ chăm nó xong mùa lông này xem sao rồi quyết định tiếp. Chim bổi tung lồng tróc đầu thì có thể lành được, mấy con này bị nó mổ lột cả một mảng da đầu luôn, lòi mảng xương đầu trắng hếu, tiếc là ko chụp lại cái hình. Mình nghĩ nó ko liền đc nên thả mất.

minhhuyjmmy

theo mình thì em này là mái, vì mình nuôi gà, gà mái luôn nhổ trọc lông gà trống kakaka.