ae vào chỉ giáo giúp mình ah...?

cocghe

tinh hình là đang đụng cặp bổi khá tinh và khôn, bọng rất tốt và có lực, treo mồi lên là táp vào ngay hôm qua nó đá phát sập lụp nhưng ko dính, nó cứ đá theo kiểu gần chạm cầu tử là lùi lại, hnay vẫn đụng nó trống mái thay phiên nhau đá mồi, đá rất khôn sập cầu tử 2 lần vẫn ko dính, nó cú đá tạt dưới cầu tử, lấy lá che thì nó ko đá, đặt biệt nó ko đá đít và hông, hnay trống mái đá mồi hơn 30 phát mà vẫn ko thu phục được nó, ae nào có cao kiến gì để thu phụ e này ko ah, lụp ko ăn thua gì với nó ah vì nó rất tinh

giabaooi

Kiếm cái lụp nhạy chút cầu thế gần lại và có độ nhún là ngõm ah.
Mồi phải biết chụp bổi nữa ở mình bổi thay lông chẳng thấy giòm ngo mồi

cm bôi Angel

E củng từng gặp trường hợp này và đã thành công bác thư xem sao , bác tìm một bụi lùm nhỏ khoảng từ ngực đổ xuống cầm dao phát một lổ giữa lùm sao cho treo vừa cái lụp và chừa một nhánh thật đẹp đối diện cầu tử ép chim muốn đá thì phải nhay cầu ,bác treo lụp càn gần mặt đất càn tốt để hạn chế đá đít , vì trong bụi lùm thường chật hẹp chim không bay qua bay lại để đá lun tun được chỉ chuyền thôi đến lúc nóng quá mất khôn nó củng nhảy cầu thôi bác ợ ,lưu ý với bác tí bác nên dùng một vài nhánh dây leo quấn quanh cầu tử ngụy trang nhé

cocghe

lụp khá nhạy bác ah, chạm vào phát là nhỏm, con mồi e treo vào bị cây nó muốn đá thì phải qua cầu tử, ấy thế mà nó cứ toàn đá bên dưới cầu tử ko ah, bụi cây này nó cũng gần sát đất luôn khoản 1m ah, treo vào cây khác nó ko đá, e nghi chắc nó làm tổ trong đó

giabaooi

Hay bác kiếm lông hai cầu đậu cho mồi
và đưa cầu đậu lên cao sao cho mồi gần chạm mặt trên lụp.Có con bổi khi mà mồi quay lưng nó mới đá(nó sợ mồi nên đá lén).cách nữa chơi hai mồi 1 trên 1 dưới,đá mà chưa bắt dc hơi bị mất ăn mất ngủ nhì hê.ê cũng chưa thành cao thủ nhì. .

cocghe

Hay bác kiếm lông hai cầu đậu cho mồi
và đưa cầu đậu lên cao sao cho mồi gần chạm mặt trên lụp.Có con bổi khi mà mồi quay lưng nó mới đá(nó sợ mồi nên đá lén).cách nữa chơi hai mồi 1 trên 1 dưới,đá mà chưa bắt dc hơi bị mất ăn mất ngủ nhì hê.ê cũng chưa thành cao thủ nhì. .
chắc chỉ chơi cách 2 mồi xem nó có ngỏm ko, con này khá khôn nhánh ngay cầu tử nó ko đứng để đá mà nó đứng nhánh xa tầm 1,5m nó phi vào gần tới nó nhấp cánh lùi lại thế mới đau

giabaooi

Con này nó sợ mồi hoăc lụp cảnh giác cao minh đã bẫy dc 1e thế này
bác thử dùng độc chiêu này nah:treo môi ơ phía dưới nó ơ phia trên gần lụp ko có nhánh , cành nào cả khi đá xong Ko có thơi gian tìm cành đậu xung quanh,keo dài thời gian chạm cầu tử. Cách nưa là buộc thêm đoạn thép cứng ơ dươi cầu tử sợ là sập phải đầu ha a.mà đã đá là chết chứ khó thoát lắm làm sao cho mồi gần cầu tử nữa phát minh và sang tao sẻ có thu hoặc

cocghe

Con này nó sợ mồi hoăc lụp cảnh giác cao minh đã bẫy dc 1e thế này
bác thử dùng độc chiêu này nah:treo môi ơ phía dưới nó ơ phia trên gần lụp ko có nhánh , cành nào cả khi đá xong Ko có thơi gian tìm cành đậu xung quanh,keo dài thời gian chạm cầu tử. Cách nưa là buộc thêm đoạn thép cứng ơ dươi cầu tử sợ là sập phải đầu ha a.mà đã đá là chết chứ khó thoát lắm làm sao cho mồi gần cầu tử nữa phát minh và sang tao sẻ có thu hoặc
nó ko bay vào nhánh gần lụp mà nó lùi lại ko ah

stingnhansam

lụp khá nhạy bác ah, chạm vào phát là nhỏm, con mồi e treo vào bị cây nó muốn đá thì phải qua cầu tử, ấy thế mà nó cứ toàn đá bên dưới cầu tử ko ah, bụi cây này nó cũng gần sát đất luôn khoản 1m ah, treo vào cây khác nó ko đá, e nghi chắc nó làm tổ trong đó

các bác nói sao ấy chứ đã đá là phải dính có điều mình không che chắn kỹ để bị đá tạt hông thôi.nếu bổi này đúng như bác nói vậy thì phải bẩy theo kiểu chích chòe than thôi.để hẳn lụp xuống đất, kiếm cái nhánh thế nào mà ở trên vồ xuống là dính cầu tử ( cứ canh cái nhánh thẳng xuống mà để lụp ) .theo mình bạn để cách đất 1m mà nó dám xuống thì để dưới đất nó cũng sẽ xuống
chúc may mắn lần sau

Tuan031

tinh hình là đang đụng cặp bổi khá tinh và khôn, bọng rất tốt và có lực, treo mồi lên là táp vào ngay hôm qua nó đá phát sập lụp nhưng ko dính, nó cứ đá theo kiểu gần chạm cầu tử là lùi lại, hnay vẫn đụng nó trống mái thay phiên nhau đá mồi, đá rất khôn sập cầu tử 2 lần vẫn ko dính, nó cú đá tạt dưới cầu tử, lấy lá che thì nó ko đá, đặt biệt nó ko đá đít và hông, hnay trống mái đá mồi hơn 30 phát mà vẫn ko thu phục được nó, ae nào có cao kiến gì để thu phụ e này ko ah, lụp ko ăn thua gì với nó ah vì nó rất tinh
Nếu bạn có 2 mồi thì tốt hơn.Một treo trên một dưới hoặc áp lưng lại với nhau cũng có thể một lồng che bớt lại chỉ chừa cầu tử.Chim thường đấu với một mồi nhưng gặp con kia khiêu khích ức quá mất cảnh giác rất dễ sập bẫy.

giabaooi

Khôn thế chắc phải đi vài ngày ham mồi sẻ toi thôi mai làm đoan clip đi
E này gân giông chim hút mật rui ka a

cocghe

các bác nói sao ấy chứ đã đá là phải dính có điều mình không che chắn kỹ để bị đá tạt hông thôi.nếu bổi này đúng như bác nói vậy thì phải bẩy theo kiểu chích chòe than thôi.để hẳn lụp xuống đất, kiếm cái nhánh thế nào mà ở trên vồ xuống là dính cầu tử ( cứ canh cái nhánh thẳng xuống mà để lụp ) .theo mình bạn để cách đất 1m mà nó dám xuống thì để dưới đất nó cũng sẽ xuống
chúc may mắn lần sau
nó ko đá hông nha bác, nó đá mặt cầu tử, nó rất tinh gần chạm vào cầu là nhẩy ra liền , lưới sập ko nhanh bàng nó kìa bác,
Nếu bạn có 2 mồi thì tốt hơn.Một treo trên một dưới hoặc áp lưng lại với nhau cũng có thể một lồng che bớt lại chỉ chừa cầu tử.Chim thường đấu với một mồi nhưng gặp con kia khiêu khích ức quá mất cảnh giác rất dễ sập bẫy.
để thử mang hai con mồi đi xem nó thế nào , lụp ngụy trang khá kín đáo bác ah, hôm nay còn lấy lá cây che xanh hết lụp mà nó bay vào chỗ cái lá ko ah, ko chạo vào cầu tử
Khôn thế chắc phải đi vài ngày ham mồi sẻ toi thôi mai làm đoan clip đi
E này gân giông chim hút mật rui ka a
, con này nó say mồi lắm bác ah, nó đá từ sáng tới chiều luôn mới ghê chứ

giabaooi

Dùng một mặt huế sẽ chết vì năm kia mình bẫy dc 1e sau sổng
ra bẫy lân2 nó cũng đá kiểu đó của bạn.Minh dùng 1 mặt che hết lồng ko thấy mồi luôn chi trừa hai khe trống dộc theo cầu tử,Ah che luôn cầu tử luôn nó loay hoay tim đá va thu gọn.một mặt huế hay bắt dc những e này lăm

bloodorchid

Bạn thử cách này xem, nhìn xung quanh có cây mồ côi nào không (ý nói cây 1 mình không có cành thế gần để chim bu đá, xung quanh trống trơn) treo như treo dây phơi đồ. Cách chỗ cũ khoảng 30m nhưng vẫn trong khu vực cặp chim đó. Hi vọng lần này xử được.

Chúc bạn may mắn.

cocghe

Treo vào cây khác nó ko sang bác ah, đã thử treo lên cây điệp chỗ nó hay đứng luôn mà nó ko thèm ngó, chỉ có cây ngay tổ nó thui nó mới chịu đá,
Bạn thử cách này xem, nhìn xung quanh có cây mồ côi nào không (ý nói cây 1 mình không có cành thế gần để chim bu đá, xung quanh trống trơn) treo như treo dây phơi đồ. Cách chỗ cũ khoảng 30m nhưng vẫn trong khu vực cặp chim đó. Hi vọng lần này xử được.

Chúc bạn may mắn.
Ps. Sẵn tiện ae cho mình hỏi chút mình lấy trứng của cặp khác cho cặp khác nó có ấp ko ah, tại đang thấy con mái nhà nó đang nằm tổ

Chaomao_dien

Con naỳ chắc thành cáo rồi.bẫy mấy e này hen xui lắm bạn ơi.cũng tùy ngày.mình nghĩ quan trọng là o con mái.con mái mà sung thì con trống chết chắc.chứ nó khôn vậy đổi thế đổi lồng cũng khó lắm.gặp ngày e mái cứ hít hiu mạnh là nó tức chim quên nguy hiểm sẽ nhẩy thôi.đổi mồi khác thử bạn.coi nó kết e nào nhất.nhiêu lúc nó kết mồi nhẩy sảng là bt.nói chung e này khó bẫy phải kiên trì thôi.