Anh em ơi nó lộn như thế này trị bằng thuốc nào đây?

trannguyen86nt

Sr bạn dung_kaka mình mượn clip nha. Chim nhà mình nó lộn y hệt như thế. Mình chơi lồng 72 tròn 3 cầu ngang. Ae có thuốc trị ko?cám ơn ae nhiều

quangvinh89

bạn thử bịt nóc chưa? mình toàn chơi lồng vuông nên dễ chữa lắm.có con nuôi tròn bị ngửa ngoái ác.nhưng về lồng vuông dán băng dính 4 mặt bịt nóc là xong con ong.sau thay lông chơi ầm ầm ko bị tật

YeuCM

Con này căng lên lộn như xiếc í. Chim hay thi nuôi thôi. Đi mồi cũng phê. Bỏ lồng bẩy lâu nó cũng hết. Lộn chửa dc. Chứ Ngoái thì hêt thuốc

huyhoang_13

chuyển nhượng cho đoàn xiếc gần nhất thôi!!bố trí cầu như thế mà vẫn lội thì loại này bó tay rùi!!

trannguyen86nt

bạn thử bịt nóc chưa? mình toàn chơi lồng vuông nên dễ chữa lắm.có con nuôi tròn bị ngửa ngoái ác.nhưng về lồng vuông dán băng dính 4 mặt bịt nóc là xong con ong.sau thay lông chơi ầm ầm ko bị tật
Nó lộn sàn cầu ko cần bám nóc bạn ah.

trannguyen86nt

Sr bạn dung_kaka mình mượn clip nha. Chim nhà mình nó lộn y hệt như thế. Mình chơi lồng 72 tròn 3 cầu ngang. Ae có thuốc trị ko?cám ơn ae nhiều
3 cầu bán nguyệt sole vẫn bi. Căng dây ko dám lộn nhưng chiều trùm áo lồng đi ngủ hoảng sợ bay loạn xạ vướng dây te tua lông lá, xót quá nên bỏ dây rồi lộn tiếp. Đĩa CD trên nóc đc 3 ngày ngó nghiên chán lại lộn. Thậm chí cho vô lồng lực ngang dài 1'5m, cao 60cm lộn bám nóc làm bàn đạp phóng sang cầu bên kia. Mình hết thuốc rồi

hieu_mobile84

Hình như cái video này bữa bác nào ko biết phải chính chủ thớt nói đã thả em nó phóng sanh rồi mà?

TVC

Hình như cái video này bữa bác nào ko biết phải chính chủ thớt nói đã thả em nó phóng sanh rồi mà?

Xem lại cho kỹ đi bác, chủ thớt chỉ mượn em này để nêu vấn đề của chim nhà bác ấy thôi.
Nếu có cuộc thi cho chi ngoái lộn thì em này ẵm giải nhất là cái chắc... hehe

chimcuccu!!

nuôi chim bị ngoái mỗi lần nhìn em nó biểu diễn cũng bực thật . vấn đề là bạn có thích chú chim đó k và có thể chuyển qua lồng vuông ép mộc cho cầu bán nguyệt nhỏ ở 4 góc và bịt nóc lại một thời gian sẽ thấy kết quả còn nếu k có cảm tình thì cho em nó về với thiên nhiên hoặc để lại cho ai đó . chúc bạn giả quết được vấn đề này sớm.

hoangjtam

bạn cho vào lồng vuông gắn 4 bán nguyệt 4 góc trên to dưới nhỏ vừa đủ cóng chơi cũng tạm ổn .hạn chế rất nhiều thi thoảng mới làm 1 phát vậy là vừa lòng rồi chứ chữa hết hẳn thì pó tay.

trannguyen86nt

Hôm nay mình suy ra chim mình nó lộn chuyền cầu chứ ko phải lộn 360* nên mới thiết kế cho nó 3 cầu cong vẹo lằng nhằng,vị trí đứng cầu này muốn chuyền cầu kia bắt buộc nó phải nhìn rồi mới chuyền,hạn chế lộn,mà lộn là té,haha,thế đấu cũng ko ảnh hưởng. Tuy cầu cong vẹo nhưng chim đứng 2 chân bằng nhau,ko chân thấp chân cao.vì những điểm cao nhất trên cầu khá thẳng. Đang trong quá trình test nên cũng chưa biết như thế nào. Em nó có vẻ khoái bộ cầu này lắm.ché vài bass rồi.Cố lên tôi ơi đừng nãn

dung_kaka

mình nói cho các bác nghe nè . chào mào có 2 điều mà tớ ghé cực kì dù đẹp như rồng hoặc cánh đuôi ché củng bằng thừa
1:ngoái lộn
2:kêu tiếng mái

shopthuhavd

Chào Pác Thớt !
Theo mình nhìn em này lộn theo kiểu chuyền cầu, nên có thể chữa theo cách sau nhé:
- Lồng vuông 15 hay 17 nan 4 cầu góc + một cầu chính thử thời gian.
- Lồng vuông 15 hay 17 nan 2 cầu thẳng lên xuống thôi, không chơi 3 cầu nhé, tránh trường hợp em nó ngửa ra cầu sau như lồng tròn trong video.
=> nếu bố trí cầu lồng như vậy mà em nó vẫn bị lộn thì "Y học bó tay".
Chúc Pác thành công !

Trân trọng !