Anh em ơi , vào chỉ mình cách chữa cho con chào mào với

Rainkid

Hôm bữa giờ con chim e cứ xù lông e tưởg là do bị đg ruột . Ai ngờ hôm nay e nhìn kỉ có mấy con gì trắng trắng nhỏ nhỏ bò trong lông con chim . Au chỉ e cách trị triệt để mấy con đó vs thank ae

Toàn Aloha

chỉ mình cách trị với e nó xù lông hoài àk

Bạn dọn dẹp vệ sinh thôi là được, tối đa 3 ngày thôi bạn thì sẽ đỡ hơn.

Còn xù lông do em nó yếu, có thể mùa này lạnh nữa, bạn hạn chế cho em nó ăn trái cây nhiều nước.

carơ_py

bạn chặt nhánh cây xoan ( sầu đâu ) về làm cầu cho chim đậu , bôi ít dầu hỏa dưới bố lồng , tắm với nước muối pha loãng hoặc nấu nước lá xoan pha vừa tắm cho em nó 1 thời gian sẽ khỏi bạn ah , kiếm bài viết cách trị rân , mạt tiềm hiểu thêm , chúc chim bạn mau hết bệnh , thân !

Rainkid

Bạn dọn dẹp vệ sinh thôi là được, tối đa 3 ngày thôi bạn thì sẽ đỡ hơn.

Còn xù lông do em nó yếu, có thể mùa này lạnh nữa, bạn hạn chế cho em nó ăn trái cây nhiều nước.
ngay nao kug cho tắm ... Lúc mìh mua ngoài lồg tập thể chắc bị lây :(

caube1002

chim bạn bị giận mạt rồi, ở diễn đàn có cách chữa đấy, tắm với nước muối loãng thì phải, hoặc pha nước xúc miệng.

cmtegiac

theo mình k nên tắm chim với nước muối loãng, tắm với nước súc miệng là ổn nhất. Còn vấn đề rận mạt để diệt triệt để chỉ có cách vệ sinh lồng sạch sẽ hàng ngày, mỗi khi cho chim tắm thì phơi cái đáy lồng ra chỗ nắng, áo lồng nên cỡ 1 tháng giặt 1 lần cộng với chim tắm nước pha nước súc miệng sẽ hạn chế tối đa được rận mạt