Anh em ở huế vào xem vụ này

bigboy_6688

Tình hình là vừa rồi ở Thị Trấn Sịa , Quảng điền vừa tổ chức thi chim , làm cho người xem lẫn người chơi chim tức lộn cả ruột , cuộc thi bao gồm 5 giải , mà 4 giải là la của trọng tài ăn hết rồi , còn 1 giãi là của người ngoài , có những người không biết chơi chim mà làm giám khảo mới đau chứ :mad: thực là nực cười , chim của giám khảo không chơi nửa đứng không mà vẫn được vào vòng chung kết , làm người xem đứng la hét , tới vòng chung kết khán giả bất bình chưởi ban giám khảo , thì mấy ông giáo khảo đứng tại mặt không biết làm gì xé giấy bóc xăm coi thử con nào được giải nhất , vậy thử hỏi anh em có cuộc thi chim nào mà giám khảo bóc xăm chọn chim không đúng thật là ....................................:mad:

shopthuhavd

Anh em bây giờ ít thi củ lắm Pác ơi, chủ yếu thi giao lưu giữa các cội, CLB hoặc thi nội bộ cho thỏa niềm đam mê thôi, còn trọng tài toàn là AE tự chấm với nhau thôi; Còn trường hợp thi chim mà vô vòng chung kết xé giấy bốc thăm thì đúng là có 1 không 2 rồi, kha kha :D Mấy Pác trọng tài này chắc của FIFA gởi qua đó, ha ha :D thôi nói gì thì nói chứ cũng không nên trách mấy Ông trọng tài này làm gì, thú chơi cả thôi, nhưng có những người hơi ích kỷ bảo thủ chút cũng nên bỏ qua cho họ để thú chăm chim thêm nhẹ nhàng, vui vẻ với nhau. Trân trọng :D

tieutoanphong141

kiểu này mất uy tín , tôi có xem bửa trước có biết , mấy thằng giám khảo không biết gì về chim hết bầy đặt đi chấm thi , tới vòng cuối xé giấy bóc xăm , người xem thất vọng chỉ biết bỏ về , giám khảo lượm giải nhất rồi xin lỗi vì sức ép dư luận ;) tổ chức kiểu đó thì mang tiếng suốt đời

eagle-highlands

Các Bác đúng là quá chuyên nghiệp và đua đòi!!! Thú vui tao nhã đừng nên đạt vụ lợi lên trên.

minh053

Thú chơi chim xuất phát từ niềm đam mê chim , người chơi chim là một nghệ nhân , người ta đến với các cuộc thi chủ yếu muốn giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm về chim . Nhìn cuộc thi vừa rồi cho thấy đó chỉ là muốn lấy giải để kinh doanh chứ những người đó không có gì đam mê chim cả , thấy mà buồn ,còn những người chấm thi phải đặt chử tâm lên đầu chứ đừng vì lợi ích cá nhân mà ảnh hưởng đến phong trào chơi chim chào mào , mình phải phát triển nó đừng vùi dập nó . Đây là chút suy nghỉ của mình có gì không phải xin máy bác bỏ qua và đừng ném đá em .

minh053, thân !

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Một là chú chim đi thi của mình phải rất đỉnh, nếu mấy con của ngta là 7 con mình phải được 10 mới hi vọng kiếm giải. Vô vòng chung kết mà cứ cân cân nhau thì con nào có người ta lót lưng thì chắc chắn được giải cao. Thi cữ dạo này chán quá, hi vọng sẽ có một cuộc thi công minh...

tutaicongtu

Tình hình là vừa rồi ở Thị Trấn Sịa , Quảng điền vừa tổ chức thi chim , làm cho người xem lẫn người chơi chim tức lộn cả ruột , cuộc thi bao gồm 5 giải , mà 4 giải là la của trọng tài ăn hết rồi , còn 1 giãi là của người ngoài , có những người không biết chơi chim mà làm giám khảo mới đau chứ :mad: thực là nực cười , chim của giám khảo không chơi nửa đứng không mà vẫn được vào vòng chung kết , làm người xem đứng la hét , tới vòng chung kết khán giả bất bình chưởi ban giám khảo , thì mấy ông giáo khảo đứng tại mặt không biết làm gì xé giấy bóc xăm coi thử con nào được giải nhất , vậy thử hỏi anh em có cuộc thi chim nào mà giám khảo bóc xăm chọn chim không đúng thật là ....................................:mad:
Thị trấn sịa, quảng điền là một vùng trũng của huế, khổ lắm tới mùa lũ là thôi rồi,muốn lên huế chỉ có đi đò mênh mông là nước, Phá tam giang đẹp, con người thì lam lũ bám phá tam giang và ruộng đồng, đợt trước đi phá tam giang chơi có gặp quán cafe chim nào đâu mà tổ chức giải vậy :), ngày xưa cũng có những kỹ niệm đẹp về nơi này.

bigboy_6688

thị trấn sịa, quảng điền là một vùng trũng của huế, khổ lắm tới mùa lũ là thôi rồi,muốn lên huế chỉ có đi đò mênh mông là nước, phá tam giang đẹp, con người thì lam lũ bám phá tam giang và ruộng đồng, đợt trước đi phá tam giang chơi có gặp quán cafe chim nào đâu mà tổ chức giải vậy :), ngày xưa cũng có những kỹ niệm đẹp về nơi này.
xin lỗi bạn CHỨ BÂY GIỜ BẠN về thì đã khác xưa rồi , mà có cho dù nghèo thiếu thốn đi nữa đam mê củng là đam mê , mà bạn đừng dùng từ bám phản cảm lắm , họ đi làm họ bỏ sức lao động ra để kiếm sống trên sông nước trên ruộng đồng chứ không phải bám bạn ah , lớn rồi nên dùng từ cho đúng

minh053

Thị trấn sịa, quảng điền là một vùng trũng của huế, khổ lắm tới mùa lũ là thôi rồi,muốn lên huế chỉ có đi đò mênh mông là nước, Phá tam giang đẹp, con người thì lam lũ bám phá tam giang và ruộng đồng, đợt trước đi phá tam giang chơi có gặp quán cafe chim nào đâu mà tổ chức giải vậy :), ngày xưa cũng có những kỹ niệm đẹp về nơi này.

Không biết bạn quê ở đâu , mình củng là dân miền trung nghe bạn nói mình rất buồn nên mới có ý kiến là dù người ta làm gì đi nửa nhưng niềm đam mê chim thì không phân biệt tầng lớp và đẳng cấp ,công việc ... Bạn nói bạn đả về đó nhưng cho mình hỏi bạn về đó bao lâu rồi , dù bạn về cách đó 1 ngày ở đó thay đổi có lẻ bạn không bao giờ biêt nên trước khi nói phải tìm hiểu kỷ rồi hảy nói .Có gì không phải bạn bỏ qua , đây là 1 chút ý kiến của cá nhân mình mà thôi , còn đúng nhìn cuộc thi mình cảm thấy buồn , cuộc thi không công bằng chút nào cả , BGK hảy nhìn lại sự việc để phats triển phông trào chaomao chú đừng vì cái tôi mà đánh mất cái tâm , có gì không phải mong các bác lượng thứ ,

minh053 thân !

tutaicongtu

Không biết bạn quê ở đâu , mình củng là dân miền trung nghe bạn nói mình rất buồn nên mới có ý kiến là dù người ta làm gì đi nửa nhưng niềm đam mê chim thì không phân biệt tầng lớp và đẳng cấp ,công việc ... Bạn nói bạn đả về đó nhưng cho mình hỏi bạn về đó bao lâu rồi , dù bạn về cách đó 1 ngày ở đó thay đổi có lẻ bạn không bao giờ biêt nên trước khi nói phải tìm hiểu kỷ rồi hảy nói .Có gì không phải bạn bỏ qua , đây là 1 chút ý kiến của cá nhân mình mà thôi , còn đúng nhìn cuộc thi mình cảm thấy buồn , cuộc thi không công bằng chút nào cả , BGK hảy nhìn lại sự việc để phats triển phông trào chaomao chú đừng vì cái tôi mà đánh mất cái tâm , có gì không phải mong các bác lượng thứ ,

minh053 thân !
:) Mình biết Quảng Điền - Quảng Ngạn - Thừa Thiên Huế cách đây trên 10 năm rồi. Mình là người Đà Nẵng. Mình nói như vậy vì cách đây hơn năm có đi du lịch đến đó ở lại nhà bạn chơi, nhà bạn mình ngay chổ bến đò chợ Sịa đi đò qua Phá Tam Giang qua đó đi bộ lên dốc khoản 10 ngôi nhà là đến nhà bạn mình. Ở lại 3 ngày chơi, đi uống cafe quanh vùng đó, đi dạo trên biển, rồi câu cá ở Phá Tam Giang , Mình chẳng thấy quán cafe chim nào cả. ở đó có đồ hải sản là tuyệt nhất :) luôn tươi sống.
Xem trong clip chẳng thấy cuộc thi chào mào của quán nào hoặc đại diện cho ai.

Sửa lần cuối:

nhokbomck

:) Mình biết Quảng Điền - Quảng Ngạn - Thừa Thiên Huế cách đây trên 10 năm rồi. Mình là người Đà Nẵng. Mình nói như vậy vì cách đây hơn năm có đi du lịch đến đó ở lại nhà bạn chơi, nhà bạn mình ngay chổ bến đò chợ Sịa đi đò qua Phá Tam Giang qua đó đi bộ lên dốc khoản 10 ngôi nhà là đến nhà bạn mình. Ở lại 3 ngày chơi, đi uống cafe quanh vùng đó, đi dạo trên biển, rồi câu cá ở Phá Tam Giang , Mình chẳng thấy quán cafe chim nào cả. ở đó có đồ hải sản là tuyệt nhất :) luôn tươi sống.
Xem trong clip chẳng thấy cuộc thi chào mào của quán nào hoặc đại diện cho ai.
bạn nói thế thì cũng có phần đúng. trong minh cf chim thì ít nhưng a e nuôi chim thì nhiêu .. tỏ chức cuộc thi thì a e tự tỏ chức chứ k phải cá thể nào tổ chức cả... giao lưu là chính bạn à.

nhokbomck

bây h khác rùi bạn à..mình mơ lũ như ngày xưa tí cho nó có tí tuổi thơ giữ dội nnhuwsg h thì ít khi lụt mà lụt thì nước cũng chảng đc bao nhiêu