Anh em cho hỏi về chào mào Nghệ An

ninhquanghuy

Tình hình là có ông cháu làm trong nghệ an mới bẫy đc 6 con trong đó.mà mình k biết giọng chim nghê an có hay không?? khác giọng bắc nhiều không và chơi giàn có đc khồn.ae có kn=inh nghiệm chia sẻ để m xem có nên chọn 1 em Nghệ An không.^^

ninhquanghuy

tks bạn nhưng m muốn hỏi về giọng nó giống bắc hay đi tông nanh hơn và giọng hay đc như vùng trong không nữa ^^

hoangqbu1989

tks bạn nhưng m muốn hỏi về giọng nó giống bắc hay đi tông nanh hơn và giọng hay đc như vùng trong không nữa ^^
chào bạn, mình thì quê Quảng Bình, nhưng hiện tại đang ở Vinh. mình cũng có chơi chim nghệ an, nhìn chung về giọng thì cũng được, đặc biệt chim vùng tương dương và quế phong giọng hay hơn cả. còn về độ bền và đấu đá thì tùy bản lĩnh từng con bạn à. đất nào chả có anh hùng hả bạn.thân.

ninhquanghuy

chào bạn, mình thì quê Quảng Bình, nhưng hiện tại đang ở Vinh. mình cũng có chơi chim nghệ an, nhìn chung về giọng thì cũng được, đặc biệt chim vùng tương dương và quế phong giọng hay hơn cả. còn về độ bền và đấu đá thì tùy bản lĩnh từng con bạn à. đất nào chả có anh hùng hả bạn.thân.
Tks bạn m sẽ kiếm mấy e về chơi ^^

playmusic

mình ở huế cũng đang nuôi 1 con nghệ an giọng tuyệt hay đấu rất tốt bạn à

SơnVân_Tn1

chào mào nghệ an vùng phía tây giọng hay mà còn nhiều chim dữ. Chứ mấy vùng nam đàn xuôi xuôi phía dưới mình thấy giọng cũng ko hơn nhiều ngoài bắc. Năm ngoái mình có gửi ra bắc 20 con mộc. đc cái vừa xuống xe sau 8 tiếng kè chim thuộc vào ra thái độ đấu luôn. Cho nghỉ từ sáng tới trưa tách lồng treo lên tầm 10' là sổ ầm ầm. Mình ko để lại nuôi nhưng có con để cho ông anh nuôi được 3 tháng lồng ra giàn chơi rất tốt. tiếc là sau bị sổng mắt

trước chaomaoxunghe tuyển cho mình một em Tương Dương, giọng hay tông khá nhanh. Tiếc là một lần đi công tác xa vợ ở nhà cho chim tắm xổng ra mất.

Ebola

Haha, đúng rùi. Chim Nghệ An xổ giọng rất hay nhưng rất hay bị xổng

haison1992

có con Toshiba trong phòng chào mào vip gốc Nghệ An đấy, ở đâu cũng có chim hay chim dở. Bạn gì ở trên nói chim bắc giọng k hay đấy, đó là do bạn chưa có duyên cầm đc e bắc giọng hay thôi!

hoadainhan

có con Toshiba trong phòng chào mào vip gốc Nghệ An đấy, ở đâu cũng có chim hay chim dở. Bạn gì ở trên nói chim bắc giọng k hay đấy, đó là do bạn chưa có duyên cầm đc e bắc giọng hay thôi!
con Toshiba là chim yên thành nghệ an đấy, chim nghệ an nói chung là hay

Haha, đúng rùi. Chim Nghệ An xổ giọng rất hay nhưng rất hay bị xổng

nhìn chung chim Nghệ rất hay nhưng hay bị xổng ������

trước chaomaoxunghe tuyển cho mình một em Tương Dương, giọng hay tông khá nhanh. Tiếc là một lần đi công tác xa vợ ở nhà cho chim tắm xổng ra mất.

chào mào nghệ an vùng phía tây giọng hay mà còn nhiều chim dữ. Chứ mấy vùng nam đàn xuôi xuôi phía dưới mình thấy giọng cũng ko hơn nhiều ngoài bắc. Năm ngoái mình có gửi ra bắc 20 con mộc. đc cái vừa xuống xe sau 8 tiếng kè chim thuộc vào ra thái độ đấu luôn. Cho nghỉ từ sáng tới trưa tách lồng treo lên tầm 10' là sổ ầm ầm. Mình ko để lại nuôi nhưng có con để cho ông anh nuôi được 3 tháng lồng ra giàn chơi rất tốt. tiếc là sau bị sổng mắt

ẹc! sao đúc kết được là chim nghệ an hay bi xổng hay vậy mấy bác?
bộ chim nghề an có tài vược ngục ạ?

huylam2910

Trước có bác Mod Nam bên Chimcanh người Tân Kỳ - Nghệ An có kể câu chuyện: anh em Huế lên Tân Kỳ bẫy chim mà nghe điện thoại cứ bảo đang ở Alưới. Không biết trong số ACE đang cầm chim Alưới có bao nhiêu con nguồn gốc Nghệ An:D. Nói thế để biết chất giọng và cách chơi của một số vùng chim Nghệ An không thua chim Huế lắm đâu.