Anh em cho hỏi về con chào mào trống hay mái của mình phân vân quá

Rainkid

Mìh mới mua đc 1 em chào mào chân lên bos xuống tới ngón chân lun . Cho chủ chim không chăm bỏ nên mìh mua lại . Mà nó gặp chim là thái độ cự chim mà ko sổ chỉ wit wiu . Ít nhấp cánh nhưg lâu lâu bung cánh ... bỏ trong lồng thì wit wiu nhưg ko dài như chjm mái . Bỏ lồng tắm thì gặp chim rừng sổ 7.8 âm . Nhưg ra lồng thì ko nge sổ . Chim đang đổ lông . Đang chăm lại .. biểu hiện z phân vân ko bjt nó trống lái nữa hjx .. ae nào chỉ giáo vs . ...

Lưu ý về việc đăng bài đúng mục quy định! Đã chuyển!

Sửa bởi Amin:

duongnhiet

Member
Thank vì không thấy dấu hiệu phản hồi trong top, chứ hông có ý kiến gì, hihi........

dungchaomaovt

chim già mùa long, đâu phải chim bổi mà không biết trống hay mái. bạn hỏi chủ cũ là biết chứ gì.

tinbmt1975

Đứt cáp quang, mà up hình và clip trên facebook ngồi chờ mãi chẳng xem được.

quangphucmobile90

trống thì chắc trống rồi mà chắc chim chưa căng nên ít sổ thôi. còn wit wiw thì trống lâu lâu cũng kêu zậy không sao đau bạn. đốt củi lửa thêm cho em nó căng là biết ngay à.

Rainkid

trống thì chắc trống rồi mà chắc chim chưa căng nên ít sổ thôi. còn wit wiw thì trống lâu lâu cũng kêu zậy không sao đau bạn. đốt củi lửa thêm cho em nó căng là biết ngay à.
lâu lâu wih wiu giống mái nhưg ko dài bằng tieg của mái .. kè chjm ko bộng mà cứ cương cổ rồi wih wiu lớn lắm ...

Jack Dam

thấy chim bạn có dấu hiệu của chim mái rất nhiều, nhưng thường thì chim mái không đi bộng chỉ hót gọi và ché cũng có luôn, cái clip của bạn post lên youtube sẽ tốt hơn
đó là theo kinh nghiệm non nớt của mình

Rainkid

thấy chim bạn có dấu hiệu của chim mái rất nhiều, nhưng thường thì chim mái không đi bộng chỉ hót gọi và ché cũng có luôn, cái clip của bạn post lên youtube sẽ tốt hơn
đó là theo kinh nghiệm non nớt của mình
đăng lên youtu chj . Con chjm lồng tắm nha . Bạn chỉ cho mìh xem s nhận ra dấu hiệu con đó mái nhiều v bạn

Jack Dam

đăng lên youtu chj . Con chjm lồng tắm nha . Bạn chỉ cho mìh xem s nhận ra dấu hiệu con đó mái nhiều v bạn
trước tiên là mình chỉ ngồi đoán mò vì chưa xem được clip
2. vì tiếng wit wiu là tiếng chân phương của chim mái
3. đây là chim của 1 người chơi không rành, mấy người này hay thấy chim rẻ thì mua
ah chim mái không đi bộng nhưng nếu chim bạn đi bộng thì khả năng trống cũng cao

Rainkid

trước tiên là mình chỉ ngồi đoán mò vì chưa xem được clip
2. vì tiếng wit wiu là tiếng chân phương của chim mái
3. đây là chim của 1 người chơi không rành, mấy người này hay thấy chim rẻ thì mua
ah chim mái không đi bộng nhưng nếu chim bạn đi bộng thì khả năng trống cũng cao
bạn thử xem video đi

Jack Dam

Bộng tốt thế là chim trống 90% rồi, dưỡng em nó thêm, đúng là cái nòi chào mào muôn tụi nó nhảy xuống chậu tắm kũng khó

duongnhiet

Member
Mạng mạnh rồi đấy, tải lên đi bạn.
Mà chim hót wit wiu vậy thì chắc chim mái rồi, hoặc chim lỗi giọng bạn thả rồi kiếm con khác nuôi cho vui.