Anh em tư vấn dùm em, con chim em nó bị hỏng lông thế này

Tình hình là chim em sau khi được em nhổ lông cánh, nó ra lại và gãy hết, giờ nó thành thế này, hót hét bình thường, anh em cho ý kiến là chờ mua thay lông sau hay lại nhổ, nếu mùa thay lông sau liệu nó có tự bức lông được không ?

Cảm ơn các Anh Em

NTTrung

con chim tướng đẹp đó bạn mào đinh gáy ngựa ( cái gáy nó vuông vuông dài ra đằng sau ) đợi nó thay lông tự nhiên thì sẽ tốt hơn bạn à

dung_kaka

nhìn là biết bạn nuôi chú chim này rất bị si . chăm dưỡng hy vong mùa sau chim chơi năng . nhìn là biết chim yếu làm gì tự cuồng lên mà cắn cánh . ha bị nhữ mèo rồi =)) thôi bỏ mùa này đi kaka . móng quá dài dọn lại đi bạn

nhìn là biết bạn nuôi chú chim này rất bị si . chăm dưỡng hy vong mùa sau chim chơi năng . nhìn là biết chim yếu làm gì tự cuồng lên mà cắn cánh . ha bị nhữ mèo rồi =)) thôi bỏ mùa này đi kaka . móng quá dài dọn lại đi bạn
cảm ơn bạn, nhưng con này do mình nhổ xong cái bị hư lông chứ không phải do nuôi si, mình chăm rất kỹ, trái cây cào cào đều đều

chimcuccu!!

đợi mùa sau đi bạn ạ để em nó tự thay lên sẽ ổn định hơn là ta can thiệp.

vubaucat

ráng chăm mùa sau sẽ rớt.nếu ko rớt mùa sau nữa sẽ rớt.sẽ có kỳ tích.chúc thành công.

Trung Arc

Đừng nhổ lông nữa a Tùng ơi. Bây giờ a cứ chăm cho chim ổn định cám đi đã. Nhìn chim xơ xác lắm.

Trung Arc

Mặt mũi sáng láng nhanh lẹ, e thích cái mào con này. Có thể chim đang thiếu chất, ra lông bị gãy hoặc rụng. Bây giờ a tiếp tục nhổ có khi chim ra lông mới vẫn bị tiếp mà thôi. Trước đây e cũng có 1 con bổi thay lông mùa đầu, cứ ra lông lại bị rụng, thấy luôn cả gốc máu. Em vẫn chăm cám chế độ như cũ, bổ sung nhiều trái cây. Cuối cùng thì em nó cũng hoàn thiện bộ lông sau 4 tháng ròng. A đừng nên lo lắng quá.

Mickeycm.batoqn

con chim tướng đẹp đó bạn mào đinh gáy ngựa ( cái gáy nó vuông vuông dài ra đằng sau ) đợi nó thay lông tự nhiên thì sẽ tốt hơn bạn à

Hàng này ko phải gáy ngựa bạn,nó là dạng mủ cui và dày thôi,phía sau chưa đứng

shopthuhavd

Bớt lại đi Pác, chim đó mà mào đinh, hjc hjc.

Chào Pác thớt,
Chim nuôi không nên nhổ lông kiểu như Pác nhé, em nó suy nhược cơ thể lắm đó (cho hỏi có ai nhổ lông chân hay lông lổ mũi Pác chịu nổi không).
Con lông đã xấu như vậy có phương án sau:
- Chờ mùa thay lông lại em nó sẻ tự rớt và lên lông mơi.
- Chờ cho lông đó cứng tầm trên 2 tháng rồi Pác nhổ lại thử; Nhớ là nhổ xong cho ăn mồi tươi và trái cây như Đu đủ, thanh long, cà chua cho em nó mọc lông đẹp và óng ả :D

Thân chào !

Bớt lại đi Pác, chim đó mà mào đinh, hjc hjc.

Chào Pác thớt,
Chim nuôi không nên nhổ lông kiểu như Pác nhé, em nó suy nhược cơ thể lắm đó (cho hỏi có ai nhổ lông chân hay lông lổ mũi Pác chịu nổi không).
Con lông đã xấu như vậy có phương án sau:
- Chờ mùa thay lông lại em nó sẻ tự rớt và lên lông mơi.
- Chờ cho lông đó cứng tầm trên 2 tháng rồi Pác nhổ lại thử; Nhớ là nhổ xong cho ăn mồi tươi và trái cây như Đu đủ, thanh long, cà chua cho em nó mọc lông đẹp và óng ả :D

Thân chào !
cảm ơn Bác, bác có cái avartar thật độc. :D

King Bird

Chim suy quá hay sao đó? bạn nhổ lông mà chăm ko tốt thì làm gì có sức mà mọc ra lông??

nhanddb

Tình hình là chim em sau khi được em nhổ lông cánh, nó ra lại và gãy hết, giờ nó thành thế này, hót hét bình thường, anh em cho ý kiến là chờ mua thay lông sau hay lại nhổ, nếu mùa thay lông sau liệu nó có tự bức lông được không ?

Cảm ơn các Anh Em

Cho vào Avi, bắt cào cào bỏ vào.
Cám & trái cây lúc nào cũng có. Chim tự ăn, tự tắm, tự phơi nắng ...

Cách này là nhanh nhất. Khi nào nhìn nó mướt rượt thi cho lại vào lồng đi thi hoa hậu "mồng cui".

dpmq

Em ni là con SK 3c đây hả Tùng,giờ cứ chăm bình thường đi em nó khỏe lại rồi coi như nào.