Anh em tư vấn giúp mình

crystalcandy

Mình đang định mua 1 em chim chào mào đút ăn nuôi lên. Nay nó đã thay được 2 mùa lông và lên má đỏ. Sổ giọng cực chuẩn giọng bình dương nhen. Nhưng nó chỉ quen lồng vuông nuôi nó. Chim bắt tay được. Nếu giờ em mang nó đi lụp bẩy, cho lên mồi thì nó có sinh tật lỗi không ạ? Ai tư vấn giúp em với. Kè chim già nó vẫn chơi ầm ầm. Khi qua lồng là nó sợ không dám đậu cầu mới!Chim rất siêng chẻ!

cm bôi Angel

Mình đang định mua 1 em chim chào mào đút ăn nuôi lên. Nay nó đã thay được 2 mùa lông và lên má đỏ. Sổ giọng cực chuẩn giọng bình dương nhen. Nhưng nó chỉ quen lồng vuông nuôi nó. Chim bắt tay được. Nếu giờ em mang nó đi lụp bẩy, cho lên mồi thì nó có sinh tật lỗi không ạ? Ai tư vấn giúp em với. Kè chim già nó vẫn chơi ầm ầm. Khi qua lồng là nó sợ không dám đậu cầu mới!Chim rất siêng chẻ!
Còn tùy từng con bác ợ bác cứ cho nó qua lụp thử nếu thấy sinh tật hay biẻu hiện lạ thì dời lại lồng củ còn nếu thấy ích tông lồng hoặc hót thì nuôi nó trong đó 1 tháng cho quen lụp , mà bác nuôi chim con làm mồi mất rất nhiều thời gian và công sức so vs bổi (mộc) nuôi lên phải rất kiên trì , chúc bác thành công.

crystalcandy

Con Chim con này nó đã thay 2 mùa lông rùi. Nó sổ giọng thì hay như chim bình dương. Cực chuẩn, giọng 7,8 rát lắm. Mà em đang phân vân có nên thử cho nó tập mồi không? Sợ nó sinh tật lỗi, mồi già mình có rồi, muốn đổi gió chơi mồi chim con nuôi lên. Anh em tư vấn thêm với!!!!