Anh em thẩm hộ mình cái

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Có chú chim này mà mấy anh em tranh luận gốc vùng miền quan điểm khác nhau quá cụ thì bảo Huế-cụ bảo đèo Nam...các bác thẩm phát
Mấy hom HN trở lạnh nên bị tụt lửa chút hehe
Thank anh em ah

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Nói về giọng chim quảng nam và huế rất giống nhau,khác nhau giọng rò,clip này nghe 2 phút 50 giây rò rặc rặc thường chim quảng nam hay rò.Mình đoán chim quảng nam

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Theo a đoán 95% chim ĐÈO NAM .Tosudoc vào thẩm định xem hộ ae nào....

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Nói về giọng chim quảng nam và huế rất giống nhau,khác nhau giọng rò,clip này nghe 2 phút 50 giây rò rặc rặc thường chim quảng nam hay rò.Mình đoán chim quảng nam

QN cũng tương đối rộng đấy a SƠN ơi.....hehe:D.Thanks!

phuoclong

chim nay vung dai loc quang nam,vi minh cung co 1 con ra giong nhu vay chim minh danh duoc.

hand

Với kinh nghiệm của cá nhân mình thì bạn đang sở hữu 1 em Đèo Nam.

chaomao^^py

Moderator
Bản thân mình chưa từng nghe em Huế nào ra giọng nhanh vậy , nên nghĩ là chim đèo !

kingbirds_QN

Chim ra giọng rất nhanh, đặc sản xứ Quảng Nam rùi.còn vùng nào thì chắc phải đoán mò thui.hi

vietgun

Ductusoc hôm qua nhậu xỉn giờ chắc đang ngủ. Xin ké Topic của bác Hiển để gửi lời cảm ơn chú vì đã nhượng lại con bổi đèo già rừng yêu quý cho mình. Hy vọng sẽ chăm em nó thành tài.

Theo mình con này đèo Nam

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
cám ơn tất cả các bác trợ giúp hehe
Tại ngày mới ra HN cũng mang đi lên CLB chơi thấy cũng phần lớn nhận định alf Đèo NAm nhưng do kinh nghiệm về khoản này mù tịt nên ko dám phát bừa hjhj
Con này dính đợt rét HN vừa rồi nên tụt lửa vì vậy bọng vẫn chưa đảo và chưa đanh và nó cũng có 1 số tông rất giống con NAm đông ngày trc của mình

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Ductusoc hôm qua nhậu xỉn giờ chắc đang ngủ. Xin ké Topic của bác Hiển để gửi lời cảm ơn chú vì đã nhượng lại con bổi đèo già rừng yêu quý cho mình. Hy vọng sẽ chăm em nó thành tài.

Theo mình con này đèo Nam
EM tên ĐỘ ah
Bác hình như nhầm ai rồi ạ

VipClub

Vua Chào Mào
riêng em nghỉ con này chim quãng tông lùa nhanh hơn chim Huế !

vietgun

Tại thấy nick bác là dohienmobile nên tưởng bác tên... Đỗ Hiển! Hihi

Sorry bác