anh em vào giúp mình cái

dangminhntbs

em là không thích cái thái độ của bác chủ thớt, bác đi hỏi người ta kinh nghiệm mà sao bác hay phản pháo lại thế, nếu như bác chắc về chim bác mua ko như ý bác thì có thể đem đi trả lại đc mà. chim lạ môi trường, lạ nhà, lạ chủ mà bác cứ thích nó chiến như chủ cũ là sao. e chỉ góp ý vậy thôi chứ chẳng có ý gì cả.

shopthuhavd

Cái gì cũng từ từ Pác ơi, muốn thỏa niềm đam mê thì phải bỏ công sức ra mới có kết quả, chim mới đem về nhà mình 1 tuần thì chưa có định nghĩa về chim chơi tốt đước đâu. (Cần kiên nhẫn hơn Pác nhé).
Chúc Pác thành công !
Thân.

keen_cola

em chơi chim chào mào muốn hỏi anh em 1 chút kinh nghiệm. em mới mua được em chao mào nghe họ bảo là mới được 5 tháng lồng. khi mua ở nhà họ em thấy kê vào con nào cũng đấu tốt nhưng về nhà thì im không hót cũng không đấu. thế mới lạ em mua được gần 1 tuần rồi mà giờ treo ra chỉ hót vài câu. cám thì vẫn lấy cám của nhà người bán, không đấu với chim trời. theo các bác em này thì bị sao? em nó vẫn ăn uống bình thường. hay là chim bị bể hả các bác.giúp em với nhé.:confused:
cứ bình tĩnh chủ thớt.trước mình cũng có tuyển 1 em.ở nhà chủ cũ thì mình hok bik.hôm mình tới thì thấy chim đẹp quá.mào lân.tướng ta rất ok.sàn cầu.ra gọng.ra cánh khá ok.không chút do dự đưa về nhà luôn.3 tháng nay.lâu lâu ra được ít giọng.kề chim khác chơi được 30s.nản quá.có lẽ do chim nhà đè.thay đổi môi trường.cám.lồng nuôi.chim khác nữa (có khi bik đè) nhưng vẫn chăm tốt.mang ra ngoài trời thì chơi như lúc mình nhìn thấy.có thể do chim bị khớp nhà đó chủ thớt.cứ chăm mấy bữa em nó sẽ lấy lại phong độ thôi

caube1002

vấn đề này cũng bình thường thôi bạn ạ,nó chưa quen nhà quen chủ,chịu khó nuôi 1 time là ok ấy mà,chim chiến nhiều con còn vậy huống gì mấy con bổi vài tháng....................nên kiên nhẫn bạn à
bác Nam nói chuẩn nè! bạn cứ nuôi đi, vài tháng khi nó quen chủ, quen nhà, quen nước..... thì nó sẽ chơi tốt thôi. nói chung bạn cứ xác định là nuôi em nó tầm 1 năm nữa cho đơn giản.

Mèo_già

anh em nói vậy em sẽ cố gắng chăm em nó xem thế nào. vì dú sao em cũng mới chơi chào mào và cũng chưa có kinh nghiệm nên vào diễn đàn vừa là hỏi han về kinh nghiệm 2 là làm quen với anh em là chính với niềm đam mê chim chào mào chung của mình cũng như của anh em trong này.
nên mình chưa có kinh nghiêm nuôi và chơi vì ở nhà có 1 em rồi chơi cũng ok lắm khi mang em này về thì em nó còn ác chiến hơn nên em mới có phần sợ cũng nên. đã treo em mới ra 1 chỗ khác không cho thấy mặt chỉ nghe tiếng nhau thôi, hi vọng nó sẽ trở lại như anh em đã giúp và đóng góp ý kiến hộ. để minh nuôi thêm thời gian nữa xem em nó thế nào. thanks anh em nhiều nhé. và anh em có kinh nghiệm gì thì xin chỉ bảo thêm.

chuột nhắt

trước em cũng bắt mộc nhiều về nhà kê lồng là bem ngay. thái đọ cũng ok phết nhưng lần này thì lại cũng giống của bác về nhà im ko hót gì cả kê lồng thì cũng im 1 chỗ hehhe cũng đắn do sợ chim bể nhưng mua của anh em quen nên cũng yên tâm. không ổn thì trả lại hoặc đổi em khác lo gì. bác cứ chăm em nó khoang 1- 2 tuần xem thế nào nhé. em cũng đang chăm em nó xem sao. vì ở nhà chủ cũ em nó chơi cũng hay nên cũng thich. bác cố gắng chăm em nó nhé.

sinzum

anh em nói vậy em sẽ cố gắng chăm em nó xem thế nào. vì dú sao em cũng mới chơi chào mào và cũng chưa có kinh nghiệm nên vào diễn đàn vừa là hỏi han về kinh nghiệm 2 là làm quen với anh em là chính với niềm đam mê chim chào mào chung của mình cũng như của anh em trong này.
nên mình chưa có kinh nghiêm nuôi và chơi vì ở nhà có 1 em rồi chơi cũng ok lắm khi mang em này về thì em nó còn ác chiến hơn nên em mới có phần sợ cũng nên. đã treo em mới ra 1 chỗ khác không cho thấy mặt chỉ nghe tiếng nhau thôi, hi vọng nó sẽ trở lại như anh em đã giúp và đóng góp ý kiến hộ. để minh nuôi thêm thời gian nữa xem em nó thế nào. thanks anh em nhiều nhé. và anh em có kinh nghiệm gì thì xin chỉ bảo thêm.
Mình hiểu rất rỏ về tình trạng bây giờ của chủ thớt đó. Nhưng đừng quá lo lắng. Nếu ko có 1 chú chim ưng ý thì cũng có 1 kinh nghiệm về chú chào mào mà bạn thích. Đúng ko nè ???
Vấn đề bạn hỏi :
Bạn cứ nuôi nếu bạn khẳng định được bạn là chủ của nó. Nói thật bạn đừng cười, Chim 3 năm tuổi lồng khi về tới nhà mình tới 3 tháng mới bắt đầu chịu chơi đều.
Bạn hãy trả lại nếu như bạn thấy nó ko đáp ứng nổi nhu cầu tốc độ thời gian mà bạn bỏ 2 triệu ra dành cho chú chim đó. Trên đầy vẫn còn nhiều người bỏ tiền mua chim nhiều hơn số tiền đó rất rất nhiều.
Mình khẳng định với bạn : Mới chơi chim mà chim ko chơi là chuyện rất bình thường. Từ từ mà thưởng thức thái độ phát triển của 1 chú chim thì hay lắm đó bạn. Hãy chờ thái độ của nó do chính tay bạn nuôi, hãy chờ tiếng ché của nó do chính lòng tâm huyết của bạn chăm sóc nhé.
Thân chào bạn nhé, chúc thành công.

chuột nhắt

Mình hiểu rất rỏ về tình trạng bây giờ của chủ thớt đó. Nhưng đừng quá lo lắng. Nếu ko có 1 chú chim ưng ý thì cũng có 1 kinh nghiệm về chú chào mào mà bạn thích. Đúng ko nè ???
Vấn đề bạn hỏi :
Bạn cứ nuôi nếu bạn khẳng định được bạn là chủ của nó. Nói thật bạn đừng cười, Chim 3 năm tuổi lồng khi về tới nhà mình tới 3 tháng mới bắt đầu chịu chơi đều.
Bạn hãy trả lại nếu như bạn thấy nó ko đáp ứng nổi nhu cầu tốc độ thời gian mà bạn bỏ 2 triệu ra dành cho chú chim đó. Trên đầy vẫn còn nhiều người bỏ tiền mua chim nhiều hơn số tiền đó rất rất nhiều.
Mình khẳng định với bạn : Mới chơi chim mà chim ko chơi là chuyện rất bình thường. Từ từ mà thưởng thức thái độ phát triển của 1 chú chim thì hay lắm đó bạn. Hãy chờ thái độ của nó do chính tay bạn nuôi, hãy chờ tiếng ché của nó do chính lòng tâm huyết của bạn chăm sóc nhé.

bác góp ý thế này mà bác mèo_già không yên tâm mới là lạ

tran van trinh

mới 5 tháng lồng mà bác,có khi nó cùng ở với những chú của chủ quen nên nó chơi nhưng về nhà mình thì khát bác ạh,cố gắng chăm thời gian nửa đi bác,chúc bác có chú chim về nhà nhanh hót

Mèo_già

mới 5 tháng lồng mà bác,có khi nó cùng ở với những chú của chủ quen nên nó chơi nhưng về nhà mình thì khát bác ạh,cố gắng chăm thời gian nửa đi bác,chúc bác có chú chim về nhà nhanh hót

cũng có thể là như vậy. vì ở nhà em đã có 1 em bồi nhưng it tuôi lồng hơn nhưng khi em này về là bị em kia phang liền nên có thể là sợ và là nhà mới. em cũng đang cố xem em nó có phụ minh không. hix hix

oliveken1989

hihi chúc mừng bạn đã có một chút rủi ro là mua trúng chú chim chơi sân nhà rồi hihi

phamkien25

Bạn phải nuôi 2 con trở lên thì nó nghe con này hót nó mới hót đấu lại. Chứ tự nhiên nó đang có bè có bạn giờ bạn đem về có 1 mình pùn thí mồ sao mở mồm :D

Trường Giang

Vấn đề bạn hỏi :
góp ý chân thành !!