Anh là ai??? Chúng tôi đang tìm Anh

• Người khởi tạo t2t
  • Ngày bắt đầu

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Tiếp theo bài Bác nguyenhaiabc xin logo các CLB Chào Mào toàn quốc, mình mạo muội viết bài Anh là Ai???Chúng tôi đang tìm Anh, Vì sao??? Vì Anh đã vẽ chú chim chào mào rất đẹp, rất mạnh mẽ nhưng hài hòa đến từng chi tiết, mà ngày hôm nay đa phần các Chi hội, CLB đều sử dụng hình ảnh này để thiết kết logo riêng cho Chi hội, CLB của họ.

Hôm nay t2t tôi cùng AE cộng đồng chào mào Việt đi tìm tác giả cho logo chào mào rất đẹp này chỉ để gửi đến Anh (Chị) lời Cám ơn chân thành nhất.

Thân
t2t (Thái)

nguyenhaiabc

Not Alone
Cái này hơi khó anh t2t ah vì đa phần ae làm logo lấy ý tưởng từ google. Khó nhưng không phải là không dc... anh em biết tác giả hình này không.... tìm anh để gửi anh Lời cãm ơn chân thành ( trích t2t)
PS: chắc hình này bên Thái Lan anh t2t ơi

tranhathi

Mình là Họa sĩ nè. Các bạn cần logo kiếu gì thì đưa ý tưởng mình vẽ giúp cho:D

quang tran

Cái này cần tôn vinh đây, chắc cũng yêu và tâm huyết với chào mào lắm!!!!!!!!!!!!!

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Có khi cỏ xanh mồ rồi anh thái ơi. Vinh danh người nghệ sĩ tài ba.

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Lằn đầu thầy hình con chào mào này wua đẹp mà mình củng iêu thích chào mào ,nghề nghiệp sản xuất wuan ấO thể thao nên wuyet định lấy hình ảnh chào mào này đứng trên trái bóng , làm logo cho thương hiệu của mìmh H T sport

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Lằn đầu thầy hình con chào mào này wua đẹp mà mình củng iêu thích chào mào ,nghề nghiệp sản xuất wuan ấO thể thao nên wuyet định lấy hình ảnh chào mào này đứng trên trái bóng , làm logo cho thương hiệu của mìmh H T sport
Dạo này bác Hoàng làm ăn được quá, thì ra nhờ cái logo ấn tượng này. Bác nên trích quỹ trả tiền bản quyền đi nhé! Tạm thời chưa tìm ra tác giả, bác cứ chuyển vào tài khoản của diễn đàn vậy ;) ;) ;)
Cám ơn bác trước!
Thân chào, tinatino

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Hình này được cắt từ logo của các trang Thái, ảnh này Thái tiên phong trên mạng rất nhiều thậm chí có logo hình Chào Mào cách điệu bằng hoa văn uốn lượn rất đẹp, thiết nghĩ anh em mình nên thiết kế hoặc Việt hóa lại đôi chút cho đậm đà bản sắc dân tộc, he he:cool:.

Thân, black_fish9402

hvkt_87

Hình này được cắt từ logo của các trang Thái, ảnh này Thái tiên phong trên mạng rất nhiều thậm chí có logo hình Chào Mào cách điệu bằng hoa văn uốn lượn rất đẹp, thiết nghĩ anh em mình nên thiết kế hoặc Việt hóa lại đôi chút cho đậm đà bản sắc dân tộc, he he:cool:.

Thân, black_fish9402
Bác nói chuẩn không cần chỉnh!Chờ tin của bác !: :D

t2t

CLB Chào Mào Gia Định

Bác cho Thái số điện thoại qua inb0x nhé, để AE gia định d0a85t hàng nà, hehe

Thân, black_fish9402

Nếu rành cái vụ này Em tìm giúp xem chú chào này của ta hay của Thái Lan, nếu ta thì AE rất tự hào ah nha.
Dù ta hay TL cũng gửi lời cám ơn đến những gì Anh.

matna

nhiều diễn đàn, hội chào mào lấy logo này. Và đây là ví dụ

thienthe

Mẫu hình logo như vậy mình đã thấy trên các diễn đàn của Thái Lan rất lâu rồi, và còn rất nhiều hình mẫu khác cũng rất đẹp nữa. Chăc bạn nào đó đã y sao lại rồi dùng làm logo của mình.

chaomaoninhhoa

bác Thái ơi, đôi khi có những tác phẩm trở nên nổi tiếng hoặc trở thanh tác phẩm kinh điển được nhiều người biết đến sau khi chủ nhân tác phẩm ấy đã đi xa rồi. không biết trong trường hợp này như thế nào ta?
hihi hy vọng chủ nhân tác phẩm ấy sớm hồi âm cho nh em.
thân

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Đây chỉ là hình của chú chào mào thật của Thái Lan và họ dùng fire Corel để lấy nét và chỉnh lại, nếu ae ai biết dùng Corel cũng có thể làm được
Hình gốc:

hvkt_87

Đây chỉ là hình của chú chào mào thật của Thái Lan và họ dùng fire Corel để lấy nét và chỉnh lại, nếu ae ai biết dùng Corel cũng có thể làm được
Hình gốc:

Bác kiếm ở đâu đó bác Luongdd ơi??

Leodevincy

Chào mào Việt
Mình là Họa sĩ nè. Các bạn cần logo kiếu gì thì đưa ý tưởng mình vẽ giúp cho:D
Chào Bác,

Bác là họa sỹ thì có thể vẽ giúp hình con chào mào trong logo của chaomao.org này được ko? Đang bí quá mà gặp trúng họa sỹ thì quá tuyệt. Nếu có thể vẽ sang dạng vector thì sau này in áo thun, áo lồng, bằng khen, ... logo org sẽ thêm phần rực rỡ. Trăm sự nhờ bác vậy, có gì feedback nhé. :)

Leodevincy

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Chào Bác,

Bác là họa sỹ thì có thể vẽ giúp hình con chào mào trong logo của chaomao.org này được ko? Đang bí quá mà gặp trúng họa sỹ thì quá tuyệt. Nếu có thể vẽ sang dạng vector thì sau này in áo thun, áo lồng, bằng khen, ... logo org sẽ thêm phần rực rỡ. Trăm sự nhờ bác vậy, có gì feedback nhé. :)

Leodevincy
Cái vụ này mà thành công thì nhà ta RỰC RỠ QUÁ keke

nghethienan hue

Chào Bác,

Leodevincy
đúng rồi ,cái logo của diễn đàn mình mà có thêm em chao mào đậu ở trên nữa thì tuyệt vời phải không các bác
Vụ này mà thành công thì mai mốt phải nói bác Bình Leo cho đổi cái áo thun khác mới được .hihi