anh RÂU DÀI bilado bị tai biến

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Giờ A Hoàng nên ăn gạo lứt + muối mè một thời gian dài và thường xuyên tập thở bụng.
Nếu SG có nơi nào hướng dẫn tập khí công thì A học một khoá về cách thở bụng. Khi thở bụng thì hít vào bụng sẽ to ra và thở ra bụng sẽ xẹp lại. Hoặc A xem link này: http://www.youtube.com/watch?v=PQshiUzamdI

Thở bụng thì khả năng thẩm thấu oxi vào mấu rất tốt & cải thiện tình trạng thiếu oxi máu bơm lên não. Thông thường chúng ta thở phổi (hít vào phổi và thở ra từ phổi) thì khả năng trao đổi oxi để thẩm thấu vào máu kém hơn nhiều.

Nếu A tập được thì tình trạng sức khoẻ sẽ cải thiện tốt.
Chúc A Hoàng sớm khoẻ mạnh bình thường để con chim căng cứng nhé :)

Thân ái!
Cám ơn TUấn thật nhiều về bài tập này , mình sẽ cố gắng thực hiện

Jack Dam

chúc mừng bác mau khỏe lại, hôm bữa thi CM bên cầu xéo thấy bác cũng ngồi trên ban giám khảo, hình như đợt đó chim của bác cũng vào được tóp 10 nhưng k vào được chung kết nhỉ, giờ tình hình sức khỏe như vậy chim cò vẫn tốt chứ

Leodevincy

Chào mào Việt
chúc mừng bác mau khỏe lại, hôm bữa thi CM bên cầu xéo thấy bác cũng ngồi trên ban giám khảo, hình như đợt đó chim của bác cũng vào được tóp 10 nhưng k vào được chung kết nhỉ, giờ tình hình sức khỏe như vậy chim cò vẫn tốt chứ

Chúc a mau hết bệnh , cố gắng giữ gìn sức khỏe
Cái topic này lâu rồi, anh Râu Dài cũng đã hết bệnh lâu rồi, chẻ chéc thường xuyên và hàng tuần tại các cội rồi. Leo xin đóng topic lại để tránh topic nổi lên vì lâu lâu lại có comment.

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.