Avi mini làm nhanh , gọn , rẻ !

chaomao^^py

Moderator
Tranh thủ ít thời gian rảnh rỗi làm cái gì đó cho vui vui . Trước mắt là sử dụng như vai trò của một lồng lực , mai mốt thả mái vô xem có chịu không . ACE chém nhẹ tay chút
[/URL][/IMG]
Cho tí cát nền vào cho khỏi róc chim , vào thay thế vai trò tấm lót , dự là vài tháng thay cát 1 lần , y chan hồi xưa chơi gà chọi :)
[/URL][/IMG]
Thả chim nào
[/URL] [/IMG]
Finish

vuphat

Chuột bác ơi. Bác phải căng thêm lươi sắt, hoặc inox 1 1 bác à!

HieuYamahaBD

Bác giống như mua 2 cái lồng lực 1.2m trồng đôi lên đúng k bác :D mình cũng có ý định như thế , mà bác làm trước , k đúng xin bác bỏ qua

dek113

đẹp,rất kinh tế nhưng đề phòng kiến và chuột nếu thả chim mái sinh sản,thả tập lực thì tuyệt vời

TVC

Tranh thủ ít thời gian rảnh rỗi làm cái gì đó cho vui vui . Trước mắt là sử dụng như vai trò của một lồng lực , mai mốt thả mái vô xem có chịu không . ACE chém nhẹ tay chút
[IMG[/IMG]
Finish

Hay.. Nhưng hình như chiều cao chỉ khoảng 1m thôi hả bạn, mình thấy nếu làm lồng lực thì chiều cao nên gấp 1,5-2 lần cái này! Cũng đang có dự định làm 1 cái mà chưa có thời gian, các tấm lưới thép bác mua ở đâu vậy?

phamkien25

Bác ơi, thả mái vào trước hả bác rồi làm sao mình biết nó chịu trống hả bác. Em mới 1 mình hì hục làm 2,5 ngày mới xong 1 cái lồng 1x1.2x2m xong bố trí hết rồi giờ chỉ thả chim vào thôi.

chaomao^^py

Moderator
Cảm ơn mọi người có lời góp ý . Sẽ còn hoàn thiện thêm nữa nếu thả mái . Lồng này là 2 cái lồng lực 60cm x 120cm ráp lại
Bác ơi, thả mái vào trước hả bác rồi làm sao mình biết nó chịu trống hả bác. Em mới 1 mình hì hục làm 2,5 ngày mới xong 1 cái lồng 1x1.2x2m xong bố trí hết rồi giờ chỉ thả chim vào thôi.
Mình chưa có kinh nghiệm thực tế bạn à . Bạn có tham khảo bài của mấy AE khác

chuadatten

Nhình thấy hợp lý đó Quang ơi. Nhưng Không biết là liên kết giữa 04 cái trụ bằng gì? Hình nhìn không thấy được vì đây là dàn khung cần làm kỹ và chắc chắn.
Thân chào!

hecxogen

Các thanh nhôm kiểu này liên kết cũng dễ. Có thể dùng vít bắt với nhau thông qua tấm đệm chữ L. Sử dụng vít như vít bắt tôn.

Tiện đây hỏi các bạn: khái niệm lồng lực là loại lồng rộng, cao để cho chim bay nhảy thoải mái (luyện thể lực ) ? Ngoài ra còn khái niệm lồng nào khác ko ?

quang tran

Hi Quang, avi ổn đấy, dùng được vào nhiều mục đích. Tình hình người thân thế nào rồi?

TVC

Các tấm lưới thép chỗ nào bán vậy bạn? Chi phí vật liệu 1 lồng hết bao nhiêu?

tan86

em hỏi ngu tí nếu tập lực xong rồi bắt em nó vào lồng kiểu gì

thangdgnai

Khích thước lồng bao nhiêu vậy Quang: Dài x Rộng. tổng chi phí. nhìn rất hợp với anh em ít kinh phí hic,,,,

chaomao^^py

Moderator
Nhình thấy hợp lý đó Quang ơi. Nhưng Không biết là liên kết giữa 04 cái trụ bằng gì? Hình nhìn không thấy được vì đây là dàn khung cần làm kỹ và chắc chắn.
Thân chào!
Hi anh ! Không sao anh à , cơ bản là được ráp lại từ 2 cái lồng lực , đã được bấm các miếng kẽm kiên cố . Mấy cây trụ để gia cố thêm phần chắc chấn thôi . EM cột bằng dây gút loại lớn , chỗ kín thì cột dây kẽm , để đảm bảo tính thẫm mỹ :)
Các thanh nhôm kiểu này liên kết cũng dễ. Có thể dùng vít bắt với nhau thông qua tấm đệm chữ L. Sử dụng vít như vít bắt tôn.

Tiện đây hỏi các bạn: khái niệm lồng lực là loại lồng rộng, cao để cho chim bay nhảy thoải mái (luyện thể lực ) ? Ngoài ra còn khái niệm lồng nào khác ko ?
Lồng lực : Dùng để luyện sức mạnh và sức bền . Đa phần lồng nằm ngang là luyện độ bền . Lồng thẳng đứng , chim ít lấy đà được , là bài tập nặng để chim luyện sức mạnh . Còn như avi mini của mình thả chim vô chủ yếu để chim có cảm giác phấn khích , khuyến khích chim sàn chuyền cầu , nên mình bố trí khá nhiều cầu phụ
Hi Quang, avi ổn đấy, dùng được vào nhiều mục đích. Tình hình người thân thế nào rồi?
Dạ ! Cảm ơn anh nhiều . Mới phẩu thuật lần đầu rồi anh , chỉ mong duy trì sự sống được bao nhiêu thì được . Để ngoại kề cận con cháu thêm thôi . Đại gia đình luân phiên , đi theo nhóm 2-3 thành viên ra dô SG liên tục
Các tấm lưới thép chỗ nào bán vậy bạn? Chi phí vật liệu 1 lồng hết bao nhiêu?
Từ 2 cái lồng lực , loại 0,6 x 1,2m ghép lại với nhau đó anh
Cái này bỏ thức ăn vào hơi khó nè, không chừa cửa sao em?
Tới 3 của lận đó anh ơi
Khích thước lồng bao nhiêu vậy Quang: Dài x Rộng. tổng chi phí. nhìn rất hợp với anh em ít kinh phí hic,,,,
Ráp từ 2 cái lồng lực đó anh , mỗi cái kích thước 0,6 x 1,2m

Sửa lần cuối:

chimcuccu!!

không gian thích quá ban nhà mình thì chịu rồi có 1 cái long luc mà chưa biết tính sao nữa.