Aviary đại gia

nghethienan hue

Lang thang trên mạng kiếm vài mẫu aviary cho mấy chú cm nhà mình ,thấy có vài mẫu aviary khủng copy lên cho anh em thưởng thức
aviary-by-group-8-with-guscetti-tournier-structural-engineering-voliere9.jpg

aviary-by-group-8-with-guscetti-tournier-structural-engineering-voliere9.jpg

kenken

bạn mình mới làm cái avr dài 3m cao 2m ngang 3m, làm bằng sắt v lổ. công cán với thợ thấy thì chừng 4 chai mấy à(nhà gần công ty bán vlxd nên mua giá gốc). nếu cái thứ nhất mà làm thì giá o dưới 5 chai.

shopthuhavd

Pác copy nhầm rồi, cái này là mấy cái chuồng nhốt mấy em sóc hay Đại Bàng trong sở thú, chứ AVI dành cho chào mào là bất hợp lý và không thuận tiện cho nuôi chim đấu, chỉ nuôi được khi có diện tích và nuôi cảnh mà thôi.
Thân !

L

linhbuudien

Guest
Mình cũng tự làm mua vuông 10cm kẽm.Một cuộn lưới mắt cáo làm được 1 cái cao 2m,dài 2,5m,rộng 1,8 m. 20 que hàn, 15k tiền mua kẽm để buộc lưới. Tổng cộng 1.700.000vnd. Hiện chưa nuôi chim đẻ mà đang nuôi gà tre Tân châu.
Hôm nào có con chim hay sẽ cho bắt cặp để nuôi đẻ.

shopthuhavd

Mình cũng tự làm mua vuông 10cm kẽm.Một cuộn lưới mắt cáo làm được 1 cái cao 2m,dài 2,5m,rộng 1,8 m. 20 que hàn, 15k tiền mua kẽm để buộc lưới. Tổng cộng 1.700.000vnd. Hiện chưa nuôi chim đẻ mà đang nuôi gà tre Tân châu.
Hôm nào có con chim hay sẽ cho bắt cặp để nuôi đẻ.
Hê hê, Pác chec... này sử dụng lồng 1,8x2,5x2m để nuôi Gà tre có lý đó, nuôi Gà cũng thú lắm nhé, thích em nào đem ra thịt ăn cũng tốt cho sức khỏe lắm đấy, ke ke :cool:

nghethienan hue

Pác copy nhầm rồi, cái này là mấy cái chuồng nhốt mấy em sóc hay Đại Bàng trong sở thú, chứ AVI dành cho chào mào là bất hợp lý và không thuận tiện cho nuôi chim đấu, chỉ nuôi được khi có diện tích và nuôi cảnh mà thôi.
Thân !

không nhầm đâu bác à !mấy cái avi này để mấy đại gia nuôi cảnh đó

xuanhuy008

theo như cảnh quan trong hình thì em nghĩ mấy cái avary này không nằm trong địa phận Việt Nam!

shopthuhavd

không nhầm đâu bác à !mấy cái avi này để mấy đại gia nuôi cảnh đó
Ý mình là chổ đó, AVI này chỉ dành nuôi chim cảnh chứ không bao giờ nuôi chim chào mào đấu được đâu, Pác nào nuôi chào mào lồng to như vậy mà có lửa để đấu thì tui kêu bằng sư phụ luôn, hê hê
Thân !

L

linhbuudien

Guest
Nếu nuôi đẻ thì phí quá.Vì không cần to đến như vậy. Chỉ cần 2m.3m.2. là quá ok rồi.Chim đẻ tốt.Nếu rộng quá chim con ra khỏi tổ lại thành chim bổi thì không hay tý nào.(Vì nuôi bổi nhát) Đã cất công nuôi bổi thì không ai chọn bổi non mà nuôi cả.Không hợp lý.

nghethienan hue

mình nhớ là mình đâu có nói aviary này là dùng để nuôi đẻ đâu mà mấy bác cứ bàn tán nhiều giữ vậy.chỉ thưởng thức thôi bác ơi

L

linhbuudien

Guest
Kể cả nuôi cảnh thì nuôi các loại chim to thôi.Chào mào không hợp lý.Biết đâu họ nuôi sóc,khỉ diều hâu...
mình nhớ là mình đâu có nói aviary này là dùng để nuôi đẻ đâu mà mấy bác cứ bàn tán nhiều giữ vậy.chỉ thưởng thức thôi bác ơi