Aviary mini mới làm

hoangxxx1

Mình mới làm xong cái aviary , xin a e góp ý và đánh giá giúp , cảm ơn rất nhiều.

Nhân tiện hỏi luôn là mình bỏ em mái vào chung với con trống nhưng bị con trống dí đánh , lúc đầu mình cũng kè lòng , 2 con đã nhíp mỏ , không biết vậy có sao không nhỉ?

Không phải lồng bị nghiêng nha

carơ_py

avi nhỏ xinh , không gian thoáng đãng . Chúc bạn sớm có những em chim non như ý , chim cò luôn căng cứng !

hlongruby

Đam mê chào mào
Chơi avi là chơi chim bổi hay thả chim thuộc/ chim đấu vào nuôi vậy chủ thớt.thấy chủ thớt làm avi thoáng và đẹp quá, chúc mừng.

hoangxxx1

Chơi avi là chơi chim bổi hay thả chim thuộc/ chim đấu vào nuôi vậy chủ thớt.thấy chủ thớt làm avi thoáng và đẹp quá, chúc mừng.
thank các bác , mình nuôi sinh sản , nhưng đang gặp vần đề với 2 e chào mào, con trống đánh con mái.

CMQN

Pác xem lại kiểu này trc sau gì mèo với chuột cũng viếng thăm,nhẹ thì hoảng lạng lấy đâu ra an tâm mà sinh sản,nặng thì mua mái trống nuôi lại,pác ghé mục nuôi sinh sản đọc mấy topic là biết cách ghép trống mái sao cho hợp lý.

hoangxxx1

Pác xem lại kiểu này trc sau gì mèo với chuột cũng viếng thăm,nhẹ thì hoảng lạng lấy đâu ra an tâm mà sinh sản,nặng thì mua mái trống nuôi lại,pác ghé mục nuôi sinh sản đọc mấy topic là biết cách ghép trống mái sao cho hợp lý.
làm gì mèo với chuột viếng thăm bác , nhiều người cũng làm lưới đó , ban ngày thì mình bao mèo với chuột , còn tối đến hoặc mưa thì mình che.
mình đọc hết cách ghép rồi , chắc 2 em đó chưa chịu nhau.

TVC

làm gì mèo với chuột viếng thăm bác , nhiều người cũng làm lưới đó , ban ngày thì mình bao mèo với chuột , còn tối đến hoặc mưa thì mình che.
mình đọc hết cách ghép rồi , chắc 2 em đó chưa chịu nhau.

Bạn CMQN nói đúng đấy. Bạn đừng nghĩ là chuột phải chui vô lồng mới xơi tái chú chim của bạn được. Mình đã từng bị chuột cái chết 2 em, bị thương 1 em trong Avi: Khi chuột leo lên Avi, chim sẽ hoảng loạn và bay bám vào lưới, thế là bị xơi liền... xong! Cẩn thận và tiếp thu góp ý của các ae đi bạn. Thân!

hoangxxx1

Bạn CMQN nói đúng đấy. Bạn đừng nghĩ là chuột phải chui vô lồng mới xơi tái chú chim của bạn được. Mình đã từng bị chuột cái chết 2 em, bị thương 1 em trong Avi: Khi chuột leo lên Avi, chim sẽ hoảng loạn và bay bám vào lưới, thế là bị xơi liền... xong! Cẩn thận và tiếp thu góp ý của các ae đi bạn. Thân!
Mình tiếp thu hết mà bác , nên mình hỏi để tìm ra cách giải quyết , thấy nhiều a e cũng làm giống mình.

TVC

Mình tiếp thu hết mà bác , nên mình hỏi để tìm ra cách giải quyết , thấy nhiều a e cũng làm giống mình.

Vâng, mình thì tránh chuột leo lên Avi bằng cách này: Dùng tôn nhựa phẳng, cắt thành tấm bề rộng khoảng 25cm - gắn bên ngoài lưới vòng quanh thân thân Avi, cách mặt đất 80-100 cm. Nếu chuột bám lưới leo lên sẽ bị tấm này cản lại ko leo lên cao được đành phải quay xuống -> không cắn chim được. Nếu đến thấp quá, chuột sẽ "khinh công" lên trên tấm nhựa như thường. Chúc bạn nuôi SS thành công nhé. Thân!

phamnam186

Mình có một chiếc Rộng 1m dài 2m cao 1m.một nửa có mái. Không biết có thấp qúa không các bác

sazakuna

Mình thì làm avi trên 1 cái chậu cảnh hình chữ nhật, có chân cao cỡ 40cm sẽ đỡ đc vđ mèo chuột, với cả đêm đến mình thả chó ra canh là ổn.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Góp ý chút:
Nhìn Avi của bạn rất đẹp và thông thoáng, nhưng để chim đẻ bạn phải dời cái tổ vào trong mái che. Càng kín càng tốt, để khỏi phải bị động tổ. Chim chào mào động tổ sẽ ăn trứng đấy bạn àh.

Thân ái!

Góp ý chút:
Nhìn Avi của bạn rất đẹp và thông thoáng, nhưng để chim đẻ bạn phải dời cái tổ vào trong mái che. Càng kín càng tốt, để khỏi phải bị động tổ. Chim chào mào động tổ sẽ ăn trứng đấy bạn àh.

Thân ái!
Góp ý chuẩn.

cocghe

hơi bị thoáng thêm cây vào di bạn, cũng dang tính làm 1 cái mà nhà chật wa ko có chỗ dể

chickenchoac

Bạn cứ yên tâm, kệ cho chúng nó đánh nhau, con trống giương oai vài hôm thôi, anh hùng nào qua ải mỹ nhân???