Aviary nhà phố của Tuansmb.

Tuansmb

Chào Mào Danh Dự
Thấy nhiều AE quan tâm đến Aviary nên post vài hình ảnh Avi nhà mình để AE tham khảo.
1. Mô phỏng thiết kế sơ bộ
2. Tính toán, mua và cắt sắt theo qui cách.
3. Mua ốt vít, lưới, tấm lợp alu
4. Tiến hành lắp ráp.

Bản thân tự lắp ráp đến công đoạn này, tuy nhiên không hài lòng lắm về loại sắt V lổ này nên alô cho đứa em có chuyên môn về lĩnh vực này mua sắt hộp vuông về làm lại. Aviary này có bánh xe đẩy và có khay chứa phân gọn gàng rất phù hợp cho AE ở nhà phố. Mời AE tham khảo.

Sửa bởi Amin:

cmtegiac

tiếp đi bác ơi, nhìn ngon lành quá. Bác làm mau để em còn học hỏi

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
avi đẹp.bác post thêm vài hình nữa đi bác.chúc mừng bác nhé

Tuansmb

Chào Mào Danh Dự
Thấy nhiều AE quan tâm đến Aviary nên post vài hình ảnh Avi nhà mình để AE tham khảo.
1. Mô phỏng thiết kế sơ bộ
2. Tính toán, mua và cắt sắt theo qui cách.
3. Mua ốc vít, lưới, tấm lợp alu
4. Tiến hành lắp ráp.

[/URL] [/IMG]
Bản thân tự lắp ráp đến công đoạn này, tuy nhiên không hài lòng lắm về loại sắt V lổ này nên alô cho đứa em có chuyên môn về lĩnh vực này mua sắt hộp vuông về làm lại. Aviary này có bánh xe đẩy và có khay chứa phân gọn gàng rất phù hợp cho AE ở nhà phố. Mời AE tham khảo.
[/URL] [/IMG]

cmtegiac

avi hoành tráng quá, chắc bác cũng phải bỏ nhiều công sức mới làm xong. Sắm 1 đôi CM thả vào đó để nuôi sinh sản luôn đi bác

ManhQuynh

Nhìn ok quá, chúc mừng chủ thớt. Nhìn làm sắt hộp vuông đẹp quá, làm bằng sắt hộp vuông thì phải hàn chứ không lắp ghép được, mình cũng muốn làm một cái nhưng mà ngại quá, vì có người bạn làm về inox và những đồ sắt như thế này, nhưng hôm vừa rồi mình bảo người ta làm cho 1 cái lồng tập lực bằng inox và sơn tĩnh điện, làm xong người ta không lấy tiền (ngại quá), nên bây giơ không dám nhờ người ta làm nữa, mà thép chữ V khoan lỗ sẵn ở chỗ mình không thấy bán. thế mới buồn.

cmtegiac

Nhìn ok quá, chúc mừng chủ thớt. Nhìn làm sắt hộp vuông đẹp quá, làm bằng sắt hộp vuông thì phải hàn chứ không lắp ghép được, mình cũng muốn làm một cái nhưng mà ngại quá, vì có người bạn làm về inox và những đồ sắt như thế này, nhưng hôm vừa rồi mình bảo người ta làm cho 1 cái lồng tập lực bằng inox và sơn tĩnh điện, làm xong người ta không lấy tiền (ngại quá), nên bây giơ không dám nhờ người ta làm nữa, mà thép chữ V khoan lỗ sẵn ở chỗ mình không thấy bán. thế mới buồn.
bác cho em xem cái lồng tập lực để e về bắt chước hii

Tuansmb

Chào Mào Danh Dự
Và đây là clip sau khi hoàn thành. Cho ghép 1 cặp trống-mái , nhưng em trống vũ phu, cứ bạo lực với em mái suốt mỗi khi hăng máu.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Con này không phải vủ phu đâu anh ơi. Coi bộ em nó gay đó anh ah

VipClub

Vua Chào Mào
wow nhìn chắc chắn và kiên cố quá anh Tuấn ơi . dữ quá đầu tư quả aviary rất chất !

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
wa hoành tráng.hok pít lúc nào e mới có dc cái avi như của bác.hehe

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Và đây là clip sau khi hoàn thành. Cho ghép 1 cặp trống-mái , nhưng em trống vũ phu, cứ bạo lực với em mái suốt mỗi khi hăng máu.

Không ổn , không ổn rồi bác ơi ! Bác cho lồng con mái vào aviary , khi nào em nó chịu nhau , thì hãy thả ra . Nuôi betta lâu năm nên có chút kinh nghiệm vụ này , Keke ...

Đại loại như vầy là OK :

Leodevincy

Chào mào Việt
Wow, cái aviary nhìn thật tuyệt. Có điều xem clip thì tội e mái quá. Hix hic, đúng là thân gái dặm trường... huhu ^^

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Cái avi đẹp quá bác à!
p/s : Bạo lực phụ nữ quá bác ơi! hehe

tutaicongtu

Mình góp ý cái AVI nên làm bằng sườn gỗ ( mình mua chổ bán ván ép có bán nẹp dày 2x4 ) khi hoàn thiện nhìn cái lồng nó nhự nhàng hơn, nhìn lồng làn bằng sắt thấy nó cứng quá.

bác cho em hỏi thí dụ như có bánh xe,thì mỗi khi mình đẩy ra phơi nắng hay di chuyển đi chỗ khác nó làm đùng đùng như thế thì chim có sao ko bác,em đang tính làm như bác mà cái vụ bánh xe này em đang băn khoăn,nhờ bác chỉ giúp !!!

Tuansmb

Chào Mào Danh Dự
Con này không phải vủ phu đâu anh ơi. Coi bộ em nó gay đó anh ah
Kaka.
Lúc đầu nó thế nhưng giờ này sau khi bị tổ dân phố và chi hội Phụ nữ gọi lên nhắc nhỡ nên giờ hài hòa lắm rồi. Đường mật lắm, thi thoảng thấy tỉ tê bên tai em mái rồi. haha
Chúc cả nhà vui. Tuansmb

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Éc éc! Cụ nhà ta dạo này quan tâm đến thế hệ sau ghê! Thành lập hẳn gia đình chào mào đây. Chúc mừng cụ có Avi đẹp và rất cơ động nhờ hệ thống bánh xe!

Thân mến!

chinaboy1

Cái AVI đẹp quá bác Tuansmd ah, em cũng định làm 1 cái giống cái của bác, nếu bác ko sợ đụng hàng thì em sẽ làm 1 cái giống của bác mong bác chia sẻ kinh nghiệm và quá trình làm.
*** Cần giúp:
- Cái sắt vuông đó giá thành thế nào ? Như của bác là mua bao nhiêu m thì để ( tổng sắt vuông bác mua là bao nhiêu/m ) .
- Điểm nối giữa các đầu của sắt vuông bác hàn hay làm cách nào.
- Bác dùng vít bắt hay là vít bắt + thêm ê ku ở trong.
- Khi bắt tay vào làm thì cần những dụng cụ gì. ( máy khoan + đầu bắt vit , ...???... )
- Tổng chi phí của cái AVI của bác là bao nhiêu.

*** Mong bác chỉ giúp để sớm có 1 thằng em sinh đôi ;)