Aviary non bộ e mới hoàn thành!

heogay1990

Sau thời gian ấp ủ, lên ý tưởng mình đã hoàn thành avi up lên ae cho nhận xét, góp ý hoàn thiện hơn ah.
library

philongvnvn

aviary quá đẹp, chúc mừng thớt, nhưng sợ là nuôi một hồi hòn non bộ và cây xanh bao trùm phân của chim

heogay1990

e bố trí cầu cho chim đậu, ăn uống và thải xuống nước việc còn lại của mấy chú cá dọn bể làm việc :)) vài ngay e lại cắm máy bơm dọn dẹp là ok mà:D

carơ_py

aviary quá đẹp , chỉ còn việc chọn chim về thả vào rồi thưởng thức thôi :D , không gian nhà bạn thật lý tương , ươc mơ của nhiều ae .

heogay1990

Cảm ơn bạn.mình thả khuyên+ chào mào+ cucu+ họa mi chung có được không? nếu muốn gép đẻ chào mào thì đông dân cư như vậy CM có sinh sản k bạn?

carơ_py

Cảm ơn bạn.mình thả khuyên+ chào mào+ cucu+ họa mi chung có được không? nếu muốn gép đẻ chào mào thì đông dân cư như vậy CM có sinh sản k bạn?
Nuôi nhiều loại vẫn được mà số lượng vừa phải để chim có không gian sinh hoạt , bạn bắt thêm nhiều cầu để chim đậu . Ghép đẻ theo mình chắc không được do nhiều loại sẽ ồn với lại avy của bạn nhiều ánh sáng nên chim khó làm tổ .

philongvnvn

khi post hình ảnh thì click vào " chèn ảnh " trong khung post bài của hình , rồi paste cái đường dẫn URL bên góc phải của trang photobucket đó bạn, nếu rảnh vào nội quy post hình ảnh của chaomao.org mà đọc, củng dễ mà
philongvnvn
Bác có thấy link photobucket e gửi kèm bài viết k ah? sao e vào đọc bài viết của e không thấy nhỉ.link đây a.
http://s288.photobucket.com/user/lengoctrong1985/library/?sort=3&page=1

heogay1990

Thanks bạn philongvnvn mình biết up ảnh r. Bạn đang nuôi chim j vậy có làm avi k chia sẻ đi:)

heogay1990

mình be chắn thêm 2 góc chuồng bằng tấm mêka cho kín đáo thì chào mào có làm tổ k a? giờ chỉ nhốt khuyên + CM thôi.

heogay1990

Sau thời gian ấp ủ, lên ý tưởng mình đã hoàn thành avi up lên ae cho nhận xét, góp ý hoàn thiện hơn ah.
library
Giờ e mới up dc ảnh từ trang photobucket ah.
Picture 1283_zpsd9jgehmt.jpg
[/URL][/IMG]
Picture 1262_zps4zgvqnnc.jpg
[/URL][/IMG]
Picture 1257_zpsdypfzjqr.jpg
[/URL][/IMG]
Picture 1256_zpsadtrxewy.jpg
[/URL][/IMG]
Picture 1255_zpskdstpw3y.jpg
[/URL][/IMG]
Picture 1287_zpsipl5gmbw.jpg
[/URL][/IMG]
Copy of Picture 1273_zpss1vjxvna.jpg
[/URL][/IMG]

chickenchoac

Nuôi 1 cặp chào mào thì nso đẻ chứ có chung loài khác thì chắc hơi khó, mình chào mào thôi để nó sinh sản được là cả 1 vấn đề rồi. Mình cũng có ý tưởng làm 1 cái aviary như vậy nhưng chưa có điều kiện. Mới chỉ làm đc maasyc ái aviary loại sàn đất và treo lên ( nuôi cu gáy) thôi.