Bài thi mẫu cho ACE tham khảo và chém khởi động đây!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Sáng nay đi dợt chim gần phút cuối ( hơn 10 giờ) thấy tình hình ổn định thuận tiện làm cái clip mẫu cho mục bài thi mẫu nhằm khởi động cho kì thi chính thức.
Anh chị em có thể làm vài clip post lên như 1 bài thi nháp cho ACE chém nhé.
ps/mấy clip nháp này không cần phải chim hay đâu nha, mấy em chim hay nên dấu hàng đợi thi thiệt hãy lộ diện hehe. Ở đây ACE nên chém chủ yếu vào cách post bài thi và cách làm clip sao cho các thí sinh rút kinh nghiệm trong kì thi thật nhé!!!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Khởi động làm mẫu trước nào!!!

Tên thí sinh: Nguyễn Lâm Quốc Dũng
Địa chỉ : 60 Thái Nguyên, Nha Trang.( có thể không cần ghi chi tiết nếu thấy không tiện nhé)
SDT : 0902698689 ( ACE đừng nhá máy em nhá).
Tên em chim dự thi : Siêu mẫu ( tên mới đặt) . Em chim lồng ngay ở giữa trong clip, em chim nhảy lên nhảy xuống cầu, nhìn kỹ lồng có miếng trái lê màu vàng nhé. Chim má trắng 2 mùa chim gốc Nha Trang Khánh Hòa.
Người xác nhận : nick quangana " Bác Quang ở Thủy Xưởng giữ con Mỹ Tâm ACE Nha Trang ai cũng biết"
Ngày giở và địa điểm quay: Trường chim anh Nghĩa Nhà Văn Hóa Thiếu Nhi tỉnh Khánh Hòa. Clip dc làm lúc 10h15 sáng ngày 27/03/2012, hôm nay trời hơi gió nên AE về sớm tiện làm clip nhưng chim khg xung hehe .( em nó chơi từ 8h hixhix trời gió nữa nên ACE đừng chém em chim em tội nghiệp hihi)
Giờ là clip em dự thi đây :

PS/ thử nghiệm nên chắc nhìu sai xót anh em chém cho chuẩn dần nhé.Clip quay bằng ĐT nên zoom tối đa khôg được sát em chim cái này để nghiên cứu lại thể lệ để khg quá hạn chế clip thi.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
anh cho e hỏi thập cẩm tế này khó phân biệt giọng lắm
ché cũng ko nghe rõ hơn nữa em thấy chất lượng âm thanh tạp quá
anh cho tiêu chí bài dự thi cụ thể
ví dụ như chi dự thi solo có đc ko
hay kẹp 1 chú hay nhiều chú
em chỉ góp ý thế có ji sai đừng chém em nhé

truonglun79

e nghĩ nên quánh cái clip khoảng 3-5 lồng gì thôi, nhiều quá e chả nghe được con nào hót cả,hix,

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Cám ơn cmnhatrang rất rất nhiều. Mấy hôm nay bận quá ít ra trường chơi, không biết trường chim mới này, trường chim ngay trung tâm thành phố . Cảnh quay clip nên đặt ở trường chim là hay nhất. Thân.;)

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
anh cho e hỏi thập cẩm tế này khó phân biệt giọng lắm
ché cũng ko nghe rõ hơn nữa em thấy chất lượng âm thanh tạp quá
anh cho tiêu chí bài dự thi cụ thể
ví dụ như chi dự thi solo có đc ko
hay kẹp 1 chú hay nhiều chú
em chỉ góp ý thế có ji sai đừng chém em nhé

Chính xác là những gì mình muốn bạn chém đó hihi, bởi vậy mình muốn đem cái clip này làm mẩu để AE rút kinh nghiệm hihi...
Chim solo thì cũng ok thôi, nhưng mình đã qui định trên thể lệ phải có ít nhất 3 lồng cho thấy được nết chim chơi chú khg phải chim biểu diễn 1 mình hihi.Điều này cho ra dáng 1 cuộc thi chứ, với lại khi có những chú chim khác trong clip mới thấy dc ưu nhượt so sánh được dáng mấy em chim, cái nổi trội của em chim dự thi.
Clip quay ở trường sẽ thất thế hơn ở nhà nên mình cho luôn phần chấm thi hoàn cảnh = điểm tối đa đó thôi. HiHi.
Cám ơn Độ nha!!!

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
em post bài mẫu cho anh em chém nhé
con này cu em gần nhà thích em nhượng lại nuôi cũng đc nửa tháng rồi nhân tiện hôm nay xách qua chơi em làm cái clip chơi
em cứ post cho có khí thế tý
tên thi sinh:vương quang triệu
địa chỉ:quốc oai hà nội
sdt:09........
tên em dự thi:chưa có.(em lồng mi vùng nam đông huế 3 mùa lồng chim mới lấy lại của dohienmobile(chưa trả tiền hehe)
người xác nhận là em em mượn cái clip của cu em nhé
trưa nay hà nội có tý nắng nhưng gió to quá là bài mẫu nhưng coi như thật anh em chém mạnh vào chém............

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
em post bài mẫu cho anh em chém nhé
con này cu em gần nhà thích em nhượng lại nuôi cũng đc nửa tháng rồi nhân tiện hôm nay xách qua chơi em làm cái clip chơi
em cứ post cho có khí thế tý
tên thi sinh:vương quang triệu
địa chỉ:quốc oai hà nội
sdt:09........
tên em dự thi:chưa có.(em lồng mi vùng nam đông huế 3 mùa lồng chim mới lấy lại của dohienmobile(chưa trả tiền hehe)
người xác nhận là em em mượn cái clip của cu em nhé
trưa nay hà nội có tý nắng nhưng gió to quá là bài mẫu nhưng coi như thật anh em chém mạnh vào chém............
Em BĐ này chơi cũng được đấy nhỉ!

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
chú chơi quả way cận cảnh toàn vải đen xì nhìn phát khiếp. miền bắc lại có rét chim cò ko sung mất sướng nhỉ

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
cám ơn dohienmmobile đã hưởng ứng nha, hihi, nhưng trời gió to thế chim khg căng mất sướng thật...

Leodevincy

Chào mào Việt
Thêm cái clip quay lúc tan sở về, anh em đừng chém nhé. :-D

Tên: Dương Quốc Bình
Địa Chỉ: ABC Thủ Đức
ĐT: 09...
Tên chim: Đít bự, em lồng bên trái phía sau. (Sorry bác nào có tên trùng với em nó đừng giận nghen vì em thấy đít em nó to quá nên đặt đại cái tên :cool:)
Clip: Quay bằng Camera Canon IS5 - 8MP, hàng cũng out of date lâu rồi nên có thể tạp âm hơi nhiều - anh em đừng chém nhé.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Thêm cái clip quay lúc tan sở về, anh em đừng chém nhé. :-D

Tên: Dương Quốc Bình
Địa Chỉ: ABC Thủ Đức
ĐT: 09...
Tên chim: Đít bự, em lồng bên trái phía sau. (Sorry bác nào có tên trùng với em nó đừng giận nghen vì em thấy đít em nó to quá nên đặt đại cái tên :cool:)
Clip: Quay bằng Camera Canon IS5 - 8MP, hàng cũng out of date lâu rồi nên có thể tạp âm hơi nhiều - anh em đừng chém nhé.

bác quay thế thì bị loại rồi nhé, ai lại để chim thi phía sau khg thấy gì hết trơn, khg co cận cảnh nữa nè, hihi, AE vào chém bác Bình đê...

PS/ hahaha cái tên em chim có vấn đề nha... anh Tú ới cái tên đó của ai vậy anh nhắc vào nhận AE kìa hehe!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.