Bài thuốc quý đặc trị tiêu chảy cho chào mào

cách này khá hiệu quả, cảm ơn bac đã chỉ dẫn tận tình, mình đã thử 2 chú chim của mình kết quả rất tốt

khjnkhjn

ngưng dứa lại bị lại bác ơi!
giúp e nhé chim e chuyển vùng từ huế vào! ăn cám bavi! cho ăn dứa thì ok nhưng ngưng thì đâu lại vào đó!

Bài thuốc lạ quá. Mình sẽ thử bài thuốc này vì quá tò mò. Cảm ơn bạn đã chia sẽ.
Nếu đúng thì sẽ là thuốc.......tiên.
DQN

tuancpqnn

dứa( khóm ) có tác dụng rất tốt cho hệ tiêu hóa của chim và những chú chim bị tiêu chảy ỉa phân ra nhiều nước. mình đã thử và thành công :)

chaomao81

sao nuôi cho nó ăn thì hết nhưng không cho nó ăn nữa thì bị lại, có cách nào không chủ thớt, sao lại k vắt cho nó uống, vắt cho nó uống được không???/

stingnhansam

[h=2]REE: Thuốc Trị tiêu chảy vs ho kinh niên cho chào mào[/h]
Các Bạn Nào có chim chào mào bị tiêu chảy kinh niên và ho kinh niên liên lạc với mình qua email [email protected] . mình sẽ giới thiệu các bạn loại thuốc mà mình đã sử dụng thành công với 2 chú bị tiêu chảy kinh niên của mình, mặc dù đã áp dụng hết các cách trên mạng chửa nhưng khi ngưng bị lại.thời gian chửa trị chỉ mất 5 -7 ngày thôi.tại vì mới viết bài đầu không biết có đăng được ko nên viết ít có gì các bạn liên lạc lại mình​

kinhdoanh8984

REE: Thuốc Trị tiêu chảy vs ho kinh niên cho chào mào

Các Bạn Nào có chim chào mào bị tiêu chảy kinh niên và ho kinh niên liên lạc với mình qua email [email protected] . mình sẽ giới thiệu các bạn loại thuốc mà mình đã sử dụng thành công với 2 chú bị tiêu chảy kinh niên của mình, mặc dù đã áp dụng hết các cách trên mạng chửa nhưng khi ngưng bị lại.thời gian chửa trị chỉ mất 5 -7 ngày thôi.tại vì mới viết bài đầu không biết có đăng được ko nên viết ít có gì các bạn liên lạc lại mình​

Bác có các nào thì hướng dẫn luôn trên này giúp cho anh em. Như thế diễn đàn mới phát triển được. Thanks Bác!

chim_den78

[h=2]REE: Thuốc Trị tiêu chảy vs ho kinh niên cho chào mào[/h]

Bạn chia sẻ cách trị đi ỉa của cm cho ae dd với. Nhất là mình, mình có em Hòa mĩ trị mãi ko hết đi ỉa. Uong thuốc .chuối .dứa.cám nhạt. Vẫn ko khỏi. Mong bạn chia sẻ. Rất cảm ơn.

stingnhansam

trị tiêu chảy Vs ho

Bác có các nào thì hướng dẫn luôn trên này giúp cho anh em. Như thế diễn đàn mới phát triển được. Thanks Bác!
không muốn viết trực tiếp lên đây tại vì nhiều bác có thể chửa không hết quay sang chửi mình PR nửa.nhưng ít khi kiểm tra mail mà mổi lần kiểm tra lại thấy nhiều thư của các bạn hỏi nên thôi viết đại ra có gì lụm gạch về xây nhà cũng được.
1) chửa tiêu chảy đơn giản là cho ăn cám thắng mẹo thôi . bịch màu vàng nha cứ cho ăn một thời gian cho lành ruột lại đã rồi hãy trộn cám xanh vào . vì sao ? vì cám thắng mẹo xay nhuyễn rồi ép viên nên chim ăn vào tiêu hóa được còn các loại cám khác xay hạt nhỏ ép viên chứ không xay nhuyễn, kể cả ba vì và cám gà cũng vậy. nên chim bị nặng ăn ba vì vẩn bị .
tóm lại cứ yên chí cho ăn cám thắng mẹo hoài hoài là hết ,vì đây cũng là cám tốt hay dùng cho chim thi thố nên cũng không lăn tăn đổi loại cám kích gì nha, trên thị trường hiện giờ chỉ có thắng mẹo và hiển bảo khánh là tốt nhất cho chim thi thố . kết hợp chuối hơi sống,cà rốt hấp, châu chấu thì phân chim sẽ mau vào khuôn
2) chửa ho , chim thường bị tiêu chảy là bị ho luôn . nên hết tiêu chảy trẻ sẽ hết ho nha . cách chửa cũng như trên dùng kèm thuốc PARA C VIT ( thành phần là paracetamol, vitamin c, chlorpheniramin ) nếu không tìm được thuốc có tên và thành phần như vậy bạn tìm mua thuốc gia cầm có thành phần tương tự như vậy cũng được , liều lương thì theo hướng dẫn trên vỏ bao .còn không tìm được nửa thì dùng siro ho trẻ em METHORPAN 10-12 giọt trong 25ml nước
cuối cùng là chim bị bệnh dùng các cách tự nhiên trên diễn đàn có chỉ dẫn nhiều rồi mà không hết thì mới dùng tới cách mà mình hướng dẫn nha ( trang cuối trong bí kiếp võ lâm)
chứ không lại bảo thằng này vẽ vời bố chỉ cho dùng dứa là chim hết bệnh :cool:

longteo48

mấy e bổi e bữa h cũng hay đi phân ướt, e áp dụng ngay xem sao, thank bác nhé!!