Bài thuốc quý đặc trị tiêu chảy cho chào mào

thienthe

Mình dùng cho 2 em, một em khô ngay sau một ngày và em nữa phân có khuôn măc dầu vẫn kèm nước. Nhưng không biết sau khi không dùng nưa thì có trở lại như cũ ko?

chuột nhắt

cái này anh em nào thử cho kết quả cái đi nào? sau khi sử dụng rồi ko cho dùng nữa thì co hiện tượng nào sẩy ra không? thanks các bác nhiều.

vuhai2479

phu nu mang thai va dang cho con bu co su dung duoc khong. hihi
bai thuot hay,rat huu ich
thong cam vi may khong danh dau duoc

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mình dùng cho 2 em, một em khô ngay sau một ngày và em nữa phân có khuôn măc dầu vẫn kèm nước. Nhưng không biết sau khi không dùng nưa thì có trở lại như cũ ko?

cái này anh em nào thử cho kết quả cái đi nào? sau khi sử dụng rồi ko cho dùng nữa thì co hiện tượng nào sẩy ra không? thanks các bác nhiều.

phu nu mang thai va dang cho con bu co su dung duoc khong. hihi
bai thuot hay,rat huu ich
thong cam vi may khong danh dau duoc

Em đã sử dụng bài thuốc này rồi rất hiệu quả nhưng ta phải xét về nguyên nhân làm sao mà nó dẫn tới đi ngoài. Nếu cảm lạnh hay đau bụng đi ngoài thì dùng khỏi rồi thì ok, nhưng cũng có em giống như người bị đại tràng ý khi chữa khỏi rồi một thời gian vẫn trở lại.

Còn việc phụ nữ mang thai và cho con bú nếu như bác sỹ chỉ định là không được đùng thì chịu, còn việc ăn dứa rất tốt đó. Thân Đình Thọ

chaomao_sydney

Thúc Ăn Cho Chào Mào bị Tiêu Chảy ! >>>> Bảo Dảm hiệu quả trong vòng 5 phút<<<<
Dó là : Chuối Xiêm mói vùa chín , có nghĩa là hoi hoi vàng thoi . va cho chim uống nuóc trà pha hoi dậm .
Ngoài ra bạn phải thuòng xuyên làm 4 việc này dẻ phòng nhiều thú bênh cho chú chim yêu của bạn.
1 : Xem lại thúc ăn có bị móc không?
2: rủa trái cây truóc khi cho chim ăn .
3: vệ sinh lồng.
4: tắm nắng và tắm nuoc họp lý.
Chúc thành công nhé.

L

linhbuudien

Guest
Một bài thuốc bổ ích.Theo mình thì hàng tuần cho ăn một ngày càng tốt.Tạo được vi sinh đường ruột cho chim.
Cám ơn chủ thớt.

Cunbong

Mình đã thử cho 2 chú chim nhà mình trong 5 ngày,phân rất đẹp nhưng dừng ko cho nữa thì bị lại,phân ướt và có mùi tanh,mình dùng rất nhiều cách rồi,bác nào cho chiêu nào đặc trị thì giúp mình với,thanks all

chimhue

chữa tiêu chảy đơn giản nhất là cho ăn cà rốt hấp cơm . cách làm là rữa sạch cà rốt , cho vào bát và cho nào nồi cơm điện hấp rồi lấy ra để nguội và cho chim ăn , cách 2 lấy là ổi giả nát ra lấy nước hòa vào nước uống của chim cho nó uông bảo đảm hết ngay . đây là 2 cách trị đau bụng mà anh em người huế như mình thường dùng . chúc anh em thành công

npxan

Chim chào mào mình đang bị gần 1 năm nay, vậy cho ăn dứa nếu hết thì cho ăn thức ăn gì để khỏi bị lại ạh?
Em cảm ơn !!!

danchoituki

không biết được hay không nữa hum nay mình nhờ bố xin được 2kg dứa không biết thế nào hịc cầu mong là e nó khỏi bệnh

chaomaophoxuoi

Quá dứa có tác dụng chữa đi ỉa là chuẩn em đã áp dụng từ rất lâu cho các chú chim đi phân lổng ,chia sẻ thêm khi đã thấy phân đi khô thành khuôn ta chuyển sang cho chim ăn chuối tây và uống nước trà loãng trong vòng 1 tuần tiếp theo đừng vội vàng cho ăn cam táo vội chim ổn định sẽ hết ,1 số trường hợp không hết ta nên đổi cám

chaomao_boy

không biết có phải chim của em bị đi ngoài nặng không mà em cho ăn 2 ngày vẫn chưa chuyển biến gì cả . chắc bó tay

xoong thung

Mình thấy chủ thớt chia sẻ một kinh nghiệm rất quý, nếu nó hiệu quả thì quả thật là nhàn cho ace. Mình thì trước h vẫn hay trị bằng nước trà hay becberin còn nặng lắm thì bắt em nó đút cho một búp ổi vo nát- cái này thì hiệu quả nhưng bù lại chim sẽ bị nhát mất 1,2 tuần vì bị bắt! Nếu dã lấy nc búp ổi thì nhiều e ko chịu uống và nhẹ đô...

nghethienan hue

THÀNH PHẦN CỦA THUỐC:QUẢ DỨA CHÍN(THEO CÁCH GỌI CỦA MIỀN BẮC)

TRÁI THƠM HAY KHÓM THƠM(THEO CÁCH GỌI CỦA MIỀN NAM)
CÁCH SỬ DỤNG VÀ LIỀU LƯỢNG:CHỌN TRÁI DỨA CHÍN GỌT VỎ BỎ MẮT.
LÙA CHIM SANG LỒNG TẮM, VỆ SINH LỒNG SẠCH SẼ THAY GIẤY
NÓT LỒNG.BỎ HẾT CÓNG NƯỚC CHỈ ĐỂ LẠI THỨC ĂN LÀ CÁM MÀ
BẠN VẪN ĐANG SỬ DỤNG CHO CHÚ CHIM ĐÓ ĂN
- BẠN ĐỂ 1/4 QUẢ
-LƯU Ý ;PHẢI CẮM CHẶT MIẾNG DỨA VÀO XIÊN CHUỐI TRÁNH TRƯỜNG
HỢP KHI CHIM CHÍT,RỈA MIẾNG DỨA SẼ RƠI XUỐNG ĐÁY LỒNG
TÁC DỤNG VÀ HIỆU QUẢ CỦA THUỐC BẠN SẼ THẤY TÁC DỤNG NGAY SAU VÀI TIẾNG SỬ DỤNG
PHÂN CHIM SẼ KHÔ VÀ SĂN DẦN LẠI TÙY VÀO MỨC ĐỘ BỊ TIÊU CHẨY
NHIỀU HAY ÍT CỦA TỪNG CHÚ CHIM,MỖI NGÀY BẠN LẠI LÀM NHƯ VẬY
MỘT LẦN ĐẾN KHI THẤY PHÂN CHIM SĂN ĐẸP BÌNH THƯỜNG THÌ THÔI
-NHẸ THÌ KHOẢNG 2,3 NGÀY
-NẶNG THÌ KHOẢNG 4,5 NGÀY TÙY VÀO MỨC ĐỘ BỊ BỊNH CỦA CHIM
lưu ý;miếng dứa đó sẽ thay cho cóng nước bởi vậy khi miếng dứa đó bị khô hoặc rơi bẩn phải thay
ngay bằng một miếng khác

PHẢN ỨNG PHỤ CỦA THUỐC:KHÔNG CÓ PHẢN ỨNG PHỤ,CHIM CỦA BẠN KHÔNG ;HỀ BỊ HẠI VỀ
ĐƯỜNG TIÊU HÓA
ĐẶC TRỊ TIÊU CHẢY,CHIM ỈA PHÂN NÁT,ỈA RA NHIỀU NƯỚC,TÁI TẠO ĐƯỜNG RUỘT TĂNG CƯỜNG
CHẤT SƠ VÀ VITAMIN,GIÚP CHIM HẤP THỤ TỐT TĂNG SỨC ĐỀ KHÁNG
TANG CANXI GIÚP XƯƠNG CHẮC KHỎE....VÀ NHIỀU TÁC DỤNG KHÁC
ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG

CHÚC CÁC BẠN LUÔN VUI VẺ VÀ CHIM CỦA CÁC BAN LUÔN KHỎE!!!

Dứa là một loại trái cây vừa ngon, vừa bổ lại không nóng. Dứa ngọt rất tốt cho dạ dày và hệ tiêu hóa, đồng thời có tác dụng ngăn chặn bệnh tiêu chảy.

Theo:sưu tầm internet

Mấy hôm chim nhà bị đi phân lỏng ,loay hoay chẳng biết làm sao ,định pót bài lên diễn đàn hỏi ae ,loay hoay lò mò sao trúng ngay bài thuốc của bác Thọ ,thấy hay hay và dễ làm nên áp dụng liền với chú chim nhà ,ngay ngày hôm sau chim nhà đã đi phân khô và săn lại ,qua đây cám ơn bài thuốc của bác Thọ rất nhiều !
P/s:.Mình thấy bài này rất hay và dễ áp dụng ,đặc biệt cho kết quả rất nhanh (chim nhà đã thử ).Đề nghị MOD cho lên đầu trang để anh em dễ tìm kiếm .
Thanks !Nghệ thiên an !