Bác nào ở Daklak biết dòng nào đang hay ko

chipxinh

Con này sổ giọng giống con nhà em nè.bác tìm con nào sổ tiếng wow wow giống con bông của anh copden ấy

ta.phuoc

Còn này sổ giống giọng chim Trà My Quảng Nam nhỉ, nhưng Trà My Quảng Nam số nhanh hơn tí. Vì em là người gốc Daklak, và hiện giờ cũng đang cầm con Trà My. Theo đánh giá của em thì giọng nghe kiểu thế này ít thấy ở chim Daklak. Em cũng đang cầm con Daklak cũng có thể nói là giọng đặc trưng nhưng theo nhận xét cá nhân không hay bằng giọng này của bác.
Nhân đây em khoe lại con Daklak của em trong Clip dưới là lúc mới bắt cách đây 1 năm, hiện nay đã căng lửa lắm, nhưng xét về giọng đặc trưng thì tối đa là như clip dưới, chỉ khác là giờ nghe đanh hơn và đảo giọng nhiều cộng với phong cách chơi tốt hơn thôi.
http://www.youtube.com/watch?v=6Ix1UdeIfDU
Thân
ta.phuoc

binhkylove

Còn này sổ giống giọng chim Trà My Quảng Nam nhỉ, nhưng Trà My Quảng Nam số nhanh hơn tí. Vì em là người gốc Daklak, và hiện giờ cũng đang cầm con Trà My. Theo đánh giá của em thì giọng nghe kiểu thế này ít thấy ở chim Daklak. Em cũng đang cầm con Daklak cũng có thể nói là giọng đặc trưng nhưng theo nhận xét cá nhân không hay bằng giọng này của bác.
Nhân đây em khoe lại con Daklak của em trong Clip dưới là lúc mới bắt cách đây 1 năm, hiện nay đã căng lửa lắm, nhưng xét về giọng đặc trưng thì tối đa là như clip dưới, chỉ khác là giờ nghe đanh hơn và đảo giọng nhiều cộng với phong cách chơi tốt hơn thôi.
http://www.youtube.com/watch?v=6Ix1UdeIfDU
Thân
ta.phuoc

hiện tại giá bổi daklak chuẩn gốc là nhiu vậy bác

sonbt

theo mình được biết bổi bẫy đấu thường thì 2 - 3 trăm, 5 xị, >1tr đều có nhé. Tùy con bạn ah

binhkylove

Hiện tại mình đang đặt 2 con bẫy đấu đã ra giọng giá 900k ( đã fix ) , chim về sẽ up clip cho ae thẩm định , chim đặt của bác Chào Mào Eakar trên fb ạ
Bác mecm ơi chim gia lai mắc thế , thằng em mình quen ở gia lai nói chim bổi ae ở xóm đi đánh có 80k con , chim đẹp thì 200k , để khi nào nó về nhờ bắt hộ 1 con vào cho các bác thẩm

slowrank

Member
Hiện tại mình đang đặt 2 con bẫy đấu đã ra giọng giá 900k ( đã fix ) , chim về sẽ up clip cho ae thẩm định , chim đặt của bác Chào Mào Eakar trên fb ạ
Bác mecm ơi chim gia lai mắc thế , thằng em mình quen ở gia lai nói chim bổi ae ở xóm đi đánh có 80k con , chim đẹp thì 200k , để khi nào nó về nhờ bắt hộ 1 con vào cho các bác thẩm
thằng em khác bạn ơi. bạn ra gia lai vào mấy tiệm chim đễ biết rõ hơn chi tiết. kaka

ta.phuoc

hiện tại giá bổi daklak chuẩn gốc là nhiu vậy bác
Mình chịu bạn ah. Mình hiện giờ cũng sống tại Đà Nẵng, lâu lâu mới về nên không có biết. Con chim đó của mình hồi đó nhìn thấy ưng thì bắt thôi, cũng nghe loáng thoáng là cao hơn giá thị trường nhưng mình cảm thấy hài lòng là đc rồi.

mecm

thì bác vào topic này đọc nè http://www.chaomao.org/threads/12702-Gi%C3%A1-ch%C3%A0o-m%C3%A0o-quot-cho%C3%A1ng-quot-t%E1%BA%A1i-Gia-Lai

binhkylove

Hiện tại đã nhận và đang dưỡng 2 con chào mào eakar , chim nhỏ con đuôi thì dài , mồng nhỏ xíu như mái nhưng ra giọng rất hay và đảo nhìu giọng từ 4-7 âm , nhưng em nó tung lồng quá nên ko làm clip cho ae xem dc

pepsi47

Moderator
Chim Đak Lak có một số vùng chim hay như Eahleo, E Đin, KRong Bông, đặc biệt hiện nay có vùng Rừng quốc gia York Đôn thuộc huyện Ea Súp chim chơi rất nhanh mỏ và tốc độ sàn cầu thì tuyệt vời, thân pepsi47.

doan nguyen

chim đặt thì đúng rồi mà bác Chào Mào Eakar là nhà bán buôn mà

Hải Băng Giá

thằng em khác bạn ơi. bạn ra gia lai vào mấy tiệm chim đễ biết rõ hơn chi tiết. kaka
Chính xác, Gia Lai dạo này bị khùng hay sao ah. Mấy quán bán chim tăng giá kinh điển, má trăng 2 mùa giá toàn 2 triệu đến 5 triệu đéo ai thèm mua

copden

chim đặt thì đúng rồi mà bác Chào Mào Eakar là nhà bán buôn mà
Hi đó là người nhà của mình ko ngờ củng lên chaomao.org . Chim cò nó củng vô vàn lắm ko nói lên đc điều ji càng tìm hiểu về chim cm càng thấy mình chưa biết nhiu. Ở đâu củng có chim hay chim bình thường cả . Bản thân mình rất ưa bổi daklak đặc biệt bổi bông
Về giọng thì cứ bổi rừng cứng mùa từ 2 năm trở lên đều có tông hay cả. Đặc thù daklak chủ yếu bẩy lưới nên rất khó có thể tìm ra Đại trượng cự. Chủ yếu nhờ vào kn bản thân là chủ yếu.
Hồi mới chơi chim mình củng rất thích thú bẩy bổi hay (đầu đàn. Giửa vườn...) Nhưng thú thật mình ko thể đi sâu vào các vùng chim rừng đc mà chỉ quan quẩn bán kinh 50km thôi
Về hình thể thì chim daklak khá là khiêm tốn. Còn về giọng thì củng tùy vùng củng vùng đó có con sổ âm 7 8 9 thậm chí 10 11 nhưng có con chỉ 4 5 6. Nhưng đc cái tông đi khá nhanh
Bạn thử nghe qua clip này chú ý nghe giọng con bổi bông ấy

Sửa lần cuối: