Bẫy Chào Mào Ngày 15-10 tranh thủ trước khi mồi về nhà chủ mới

• Người khởi tạo neo
  • Ngày bắt đầu

neo

tình hình là thứ 7 này mồi về nhà chủ mới nên mình tranh thủ bòn rút sức lao động của nó ( Neo ác kinh )
kể ra thì dài dòng , hôm nay nói vắn tắt thôi
con bổi này về dí đá 1 con bổi khác bay ra đang đấu thì con quành quạch mốc nhảy tạch ,Neo gỡ ra và thả , đổi chỗ treo về chỗ con bổi già hôm bữa mồi hót chút nó về luôn , chuyền ra vào lên xuống mãi đá mấy cái dính ngay và luôn
hình đây chém đi cho nó bay đầu luôn
nằm gọn trong lưới , cảnh này quen kg mọi người

khuôn mặt có vảy cá hay bông vậy

bổi lì

củ tỏi và lông đuôi đang hoàn thiện

mấy mùa rồi

bông hay vảy cá

về nhà có thái độ luôn

chúc mọi người vui vẻ

Lởm

Nhìn mê wa neo ơi. mình đang tính cho e hay đi cafe của mình đi bẫy ko biết có lên ko. chim bổi già thuần lên và đi cafe dc 1,5 mùa rồi. cho tay và lồng ăn chấu chấu như điên. thái độ đi cafe cũng thuộc loại dc. mong neo và ae cho ý kiến. chúc bạn càng ngày càng sát bổi

neo

Nhìn mê wa neo ơi. mình đang tính cho e hay đi cafe của mình đi bẫy ko biết có lên ko. chim bổi già thuần lên và đi cafe dc 1,5 mùa rồi. cho tay và lồng ăn chấu chấu như điên. thái độ đi cafe cũng thuộc loại dc. mong neo và ae cho ý kiến. chúc bạn càng ngày càng sát bổi

những gì bạn diễn tả trên đây theo quan điểm của Neo kg liên quan gì đến cm đi mồi , thì tùy bạn nếu thích cho vào lông bẫy kiếm chỗ nào treo lên ngồi rình cho mỗi chích chơi

chúc bạn vui

Lởm

Mình muốn hỏi là chim thuần như vậy có lên cho tập đi bẫy hay ko hay là tìm 1 e khác. tại mình cũng cho e nó wa lồng bẫy rồi ko thấy e nó có vấn đề ji cả như ở lồng bt luôn. Và chim cho đi mồi rồi có còn đi cafe dc ko

minhnguyen

con chim mồi và con chim cafe ( chim thi) nó khác nhau xa lắm, lúc trc cung nghỉ chim mình đi cội chơi tốt, thì đi bẩy tốt. nhưng bây giờ mới hiểu, con mồi cần những tố chất ntn

chaomaopr

Con này non mùa. Mắt méo, khá lì chim ko biết bọng ra sao thôi anh. Chúc mừng ông anh.

giabaooi

Luyện mồi nói chung là chăm đi bẫy theo tg se thành mồi. Bỗi
nuôi vài thang đã từng băt dc chim rừng.

Hoangle

anh neo hay quá ta.bẫy được liên tục. ở gialai chỗ nào làm lồng bẫy vậy a neo.