Bẫy Chào Mào Ngày 3-10 Bổi Dữ đã Về đội Nhà Thông

• Người khởi tạo neo
  • Ngày bắt đầu

neo

Sáng sớm đang ngủ mới 4h30 chú thông gọi điện thoại thế là lên đường
lên đến nhà chú Thông gần 6 giờ , 2 Anh Em chay vô chỗ con bổi già , treo mồi Neo lên khoảng 10 phút thì cặp chim tơ về đấu chút rồi nhìn nhìn và bay đi , đến cặp bổi già về đấu nhưng kg kết mồi cứ vào rồi ra , bay loan xạ hết sau đó khoảng 1 tiếng hơn thì rút đi
thất vọng lần 1
- 2 Anh Em lấy mồi chạy vô chỗ đàn bổi mà kg gặp , nhưng khát nước quá chú thông leo lên cây dừa hái 1 trái đãi Neo , uống vô thấy đã và lên tinh thần một chút , sau đó chạy lên sau khu công nghệ cao , đang chạy vô kiếm bình bát dây thì con chim chú thông hót bổi đáp lại ngay và luôn , Neo xác định chỗ và tìm chỗ treo mồi , đang ngồi rình thì bổi bay qua chỗ mồi Neo , con bổi Già chác giọng tốt đang xong lông , nhưng đấu giọng liên tục , khoảng 5 phút bổi chung mồi ché cánh bọng như điên , bổi chuyền chậm và tiến lại sát , mồi đảo giọng khoảng 10 phút thì bổi bắt đầu tạt 1 cái rồi 2 cái mồi chụp lại bổi kg tạt nữa mà chúi mấy lần kg nhảy , sau đó bổi rút ra ngoài đấu giọng , chim đàn về hót nhao nhao gần đó , bổi rút ra xa chim đàn rút xa hơn , Neo rình chút nữa kg được nên quyết định về , lấy mồi xong vô nhìn thì thấy con bổi già đuổi chim đàn , có lẽ là con này là đầu đàn cái này kg chắc lắm vì phải đi sớm coi nó dẫn đàn và thì uy đàn mới biết
- đến lúc đói , mệt , khát nước , thèm thuốc nên Neo vối Thông ra về , chở thông về nhà thông và Neo đi về mà lòng thất vọng kg thể tả được
- về đến vòng xoay cát lái thì tự nhiên nghĩ đến đàn bổi trong khu thạnh mỹ lợi , Neo queo vô chạy gần đến thì gặp 1 chú bẫy ở đó chuẩn bị ra về , Neo hỏi đính bổi kg , nó nói kg đá , mà bổi thì đang đứng tên đọt cây cách 50m thị uy đàn , còn đàn thì nhao nhao bên kia rạch , Neo vô treo mồi , mồi hót gọi bổi đổ bọng liên tục và bay qua bụi tre , Mổi bắt đầu chẻ và đảo bổi bay về cây bần bên cạnh cây trứng cá Neo treo mồi và ra cánh vả ché , mồi vẫn bình thản đổ bọng , tự dưng con mái nhào vô mồi bung cánh và ché , con mái cũng bung cánh luôn , bổi đầu đàn xuống từ từ và bắt đầu thì uy ché một tràng dài rất căng , mồi ché lại bổi xuống sát lông và bắt đầu ché và tạt , sau đó chụp bên hông mồi chụp lại giữ khoảng 3 giây bổi tung ra và ché rất sung , sau đó bổi chuyền cành liên tục và ra bọng , khoảng 1 giờ sau thì nằm gọn trong lưới ,chú kia tiếc ngẩn ngơ vì theo 4 tháng rồi mà kg dính
bổi bị thu phục

nằm gọn trong lưới

mào cao , miệng vàng khè

cặp chân , đoán dùm mấy mùa

có 1 chấm bông

lông đít rậm , xòe đuôi

lò lửa trong họng và có chấm bông trên mặt

chuẩn bị về đội nhà chú Thông

clip khi thông vừa đến

cảm ơn mọi người đã xem tin

thứ 3 hoặc thứ 7 Neo sẽ quay lại khu cn cao , bẫy con bổi bên đó

Sửa lần cuối:

ca_chep

con này chắc hơn 2 mùa rừng ròi , họng vàng khè căng lửa , mặt dữ quá :p

neo

con này chắc hơn 2 mùa rừng ròi , họng vàng khè căng lửa , mặt dữ quá :p
Neo kiểm tra phao câu và khấc chân thì đoán là ngoài 3 mùa , kg biết đúng kg , chỉ có chủ thớt nuôi 1 thời gian nữa là chính xác nhất

crystalcandy

Chào tất cả quý bạn hữu gần xa và quan viên hai họ,
nói về chú bổi thì chắc hơn 3 mùa má đỏ rồi. Buồn cái nó vào tay mình hahahha. Chim này ko ngon mà được cái vip thôi hehehhe. Ai đọc bài này của mình và anh neo chắc thèm chết quá. Hahhaha. Con này sổ bọng 789 đều bước nha. Hôm nay vui quá. Rất cảm ơn và trân trọng món quà của chủ nhân chinh phục.

ca_chep

Chào tất cả quý bạn hữu gần xa và quan viên hai họ,
nói về chú bổi thì chắc hơn 3 mùa má đỏ rồi. Buồn cái nó vào tay mình hahahha. Chim này ko ngon mà được cái vip thôi hehehhe. Ai đọc bài này của mình và anh neo chắc thèm chết quá. Hahhaha. Con này sổ bọng 789 đều bước nha. Hôm nay vui quá. Rất cảm ơn và trân trọng món quà của chủ nhân chinh phục.

hôm nào nó dạng làm cái clip cho ae thèm chết luôn bác ới :(

huytran1310

Nhìn em này mà thèm quá, Bác Neo cho em đặt gạch một em đầu đàn được kok bác Neo :p

neo

Nhìn em này mà thèm quá, Bác Neo cho em đặt gạch một em đầu đàn được kok bác Neo :p
làm gì có mà đặt gạch hả huytran1310 , lâu lâu mới bắt được con , hiện tại đang có 1 đàn ngay khu công nghệ cào mà con đầu đàn khá xung , có lẽ sẽ về đội trong thời gian gấn nhất , nghe đồn ngày mai thông lên bẫy kg biết được , nó khá kết mồi Neo , nhưng mình thì thứ 7 tuần tới mời đi được

noucamp98960

Boi lông lá đẹp đặc biệt Mỏ rất mỏng nhưng nhìn đầu hơi nhỏ, mặt hơi hiền.

crystalcandy

Mai bắt hết chim khu công nghệ cao hahaahhahh. Moi chẽ và cam ly sẽ ra quân. Đội quân bắt bôi