Bẫy Chào Mào Ngày 6-10 bổi già

• Người khởi tạo neo
  • Ngày bắt đầu

neo

tình hình là có đàn chào mào ăn hại họp hành mấy tuần nay mà kg bầu được con nào lên đầu đàn , đánh đá nhau toán loạn , cả đàn khoảng 25-35 con mà có khoảng 7 con đánh đá nhau Neo qua thì nó um xùm trong lùm cây , thỉnh thoảng thấy mấy con ra bọng xa xa trên cao , lại có con khác bay lên dí đá ché chẻ um xùm trên đó
Neo treo mồi xong ngồi rình thì có con bổi bay qua đệu trên đầu ra giọng , lập tức 1 con khác qua dí bay toán loạn , mồi mình đấu giọng và ché thì 1 con bay xuống , rồi có 1 con khác bay vô đuổi , hót ché um xùm rồi bay xa xa lên ngọn cây cao ra giọng dọa nạt , mồi mình ra âm dài đảo giọng , bổi nghe lại xuống đấu rồi tạt , dùng dằng mãi , có con khác về nó lại đuổi đi rồi xuống đấu với mồi , đàn càng lúc càng tiến về chỗ mồi mình con bổi lại đuổi mấy con kia ra , có con má trắng bay lơ ngơ lại nó đuổi suýt bay vô lụp , rồi có con ra giọng 7-8 âm bay vô hai con đuổi nhau bay quanh lụp mồi ché lắc như điên , con kia bay ra xa , con bổi già lại chơi với mồi tiếp xà quần mãi , sau đó nó tạt mấy cái đá khá khôn , Neo nghĩ nó đá lồng gialai là dính rồi , sau đó chuyển qua chụp bên hông con mồi mình dìu vào cầu tử và dính luôn
con này Neo để nuôi vì đúng ý của Neo rồi , hình đây
nằm gọn trong lưới

khuôn mặt hơi bị lì

đây nữa

lò lửa và ria mép

củ tỏi hơi lạt , chim đàn này con nào cũng vậy

ôi cặp chân , mấy mùa vậy mọi người

cóp hải bông kg mọi người , sao thấy trắng tráng

ria mép rõ hơn , lò lửa vàng khè

lên đường về đội nhà

về nhà , nhìn mặt lì thấy ớn

cảm ơn mọi người đã xem tin

neo

em này nhỏ chim , mặt khá láo, chắc cỡ 3 mùa rừng :p chém tí
images

sai lầm rồi , con này to con , mắt lồi , ria mép , mặt lì
tùm lại Neo chọn con này nuôi vì đúng ý của Neo

ngothanhnhan

chắc lại thấy nó chơi ngoài thiên nhiên hay quá rồi chứ gì a Neo..... Sau này thuần rồi thì làm cái clip nhé a..

hoa nguyen

anh Neo cho e sđt với. E ở Thủ Đức, có dịp anh cho em đi bẫy với. Thấy a đi bẫy thấy ham quá.hichic

ca_chep

sao e thấy tấm cuối bỏ chim zô lồng thấy nhỏ xíu vậy , với cái mào củng ko đc hoành tráng cho lắm :rolleyes:

neo

Chim già+ mắt lồi. Nhát má ơi luôn quá.

chính xác con này mà nuôi thuần là cả 1 kỳ công , cái dòng bổi già mắt lồi này ít người thuần thành công lắm , Neo chỉ thử sức thôi

minhnguyen

thôi làm chi anh , để e wa bắt cho nhanh. kakaka .mai anh neo ko lên là buồn a lắm đó. bửa là thất hẹn 1 lần rồi. mai lên làm gà hấp rượu nha a neo.

stingnhansam

chính xác con này mà nuôi thuần là cả 1 kỳ công , cái dòng bổi già mắt lồi này ít người thuần thành công lắm , Neo chỉ thử sức thôi
một lời khuyên chân thành.kiếm con khác mà thử sức mình.mình có cái may mắn là xem trực được nhiều con chim nổi tiếng - không có con nào hay mà cái mỏ trên tròn vo như vậy ! thân

neo

cho tới giờ này nó chưa đụng miếng chuối và đủ đủ nào hết , đang lo mới pha cám vô nước xong cầu cho uống cầm hơi mai tính tiếp

phandai1994

cho tới giờ này nó chưa đụng miếng chuối và đủ đủ nào hết , đang lo mới pha cám vô nước xong cầu cho uống cầm hơi mai tính tiếp

Chim ko ăn nữa thì bắt ra bón cho nó ăn nha anh! Rồi mai kiếm e mái thả chung vào là ok ngay thôi!

ca_chep

vụ này nguy hiểm nha , hôm CN e cũng bẩy đc con quành quạch toàn uống nước ko dụng miếng chuối nào đến chiều hôm qua làm về thấy nó die :(

Chim già+ mắt lồi. Nhát má ơi luôn quá.

con này nết như con gia lai thì mệt:cool:

chaomaopr

thả nó vô avy chung với con mái đi anh. ko nhốt nó chung với con má trắng cũng được anh.

NAMNT

em khuyên bác là nhờ ai đó chăm sóc em nó hoăc cho vào avi nuôi chung con khác 1 thời gian hãy đưa ra lồng. mấy em già rừng bị bác tóm từ lồng bẩy ra nó thấy mặt bác là sợ khiếp rồi nên khó thuần lắm