Bệnh gì đây ạ. Các bác ơi giúp em với! Em cảm ơn

nguoimeo93

nó như chó sủa ấy, e ko biết là bệnh gì tội em no quá, như ông già bị bệnh lao
ai biết bệnh gì và chỉ em cách chữa em cảm ơn nhiều.
các anh bật volume to 1 xíu với chỉnh HD xem cho nét giúp đớ e với coi e nó bị bênh gì

nguoimeo93

bị ho wa nặng ra tiệm thuốc mua thuốc ho dạng siro cho uống đi bạn
thấy mấy anh bảo em là cho uống mật ong với bỏ 1 lát gừng vào trong còng nước có dc ko anh nhỉ
siro dạng này à anh
HO BO PHE.JPG

Sửa lần cuối:

Tan Minh

Nên tách chim đến nơi nào không có chim để nghĩ ngơi ,nếu đang ho mà nghe chim khác hót nó sẽ hót theo nhưng sẽ mệt rồi đuối rất nguy hiểm ,,

nguoimeo93

Nên tách chim đến nơi nào không có chim để nghĩ ngơi ,nếu đang ho mà nghe chim khác hót nó sẽ hót theo nhưng sẽ mệt rồi đuối rất nguy hiểm ,,
nhà em mình nó thôi ko có con nào nữa anh à, đây chắc chắn là bệnh họ anh nhỉ, có mấy người bảo em nó sặc cám, hay là mắc chân cào cào. em chưa biết bệnh củ thể, thấy nhiều người bảo ho chắc là bệnh ho rồi

dieulam

Anh chạy ra tiệm thuốc mua codatax dạng nước của em bé đó. Về pha với nước cho uống liền đi. Tách chim ra và trùm áo cho chim nghĩ ngơi.

nguoimeo93

Anh chạy ra tiệm thuốc mua codatax dạng nước của em bé đó. Về pha với nước cho uống liền đi. Tách chim ra và trùm áo cho chim nghĩ ngơi.
liên quan đến thuốc tây e sợ te, thấy có bác cho uống chết rồi :(

de_men_bt

thằng kuem bên chợ vinh đây mà, em cứ yên tâm đi, không phải ho đâu, cứ theo hướng dẫn mà làm, còn chim ho nó khác

dpmq

chim bị như này gọi là ho,bạn mua bổ phế Nam Hà siro về hòa với nước cho em nó uống,uống khoảng 2 ngày thì thay mới,thời gian này để áo lồng chữ A và tuyệt đối không cho tắm nước và tắm nắng,vẩy ít dầu gió lên bố lồng,chim mình cũng hơn 2 tuần thì mới khỏi

nguoimeo93

chim bị như này gọi là ho,bạn mua bổ phế Nam Hà siro về hòa với nước cho em nó uống,uống khoảng 2 ngày thì thay mới,thời gian này để áo lồng chữ A và tuyệt đối không cho tắm nước và tắm nắng,vẩy ít dầu gió lên bố lồng,chim mình cũng hơn 2 tuần thì mới khỏi
vâng cảm ơn anh

nda41dnh.dân37

bác chủ ở vinh mà. em thấy bác đăng lên mấy nghệ nhân bảo hóc cám với chân cào cào chứ e thấy nó ho nặng rõ rồi. hiện e đang chữa 1 con. bác dã tỏi tím rải ra đăý lồng với nóc lồng rồi bôi dầu vào áo lồng trùm lại. Ra hiệu thuốc mua thêm lọ bổ phế siro pha tỉ lệ với nước cho uống để nơi yên tĩnh là ổn. ko phải hóc cám hay chân cào cào đâu nhé.

mecm

e này bị ho tương đối năng,bác trị bệnh theo cách ae đã chỉ,và lưu ý k tắm nắng với nước trong thời gian này,treo chim tránh chỗ có gió,trùm áo lồng chữ a,cho ăn cam thường xuyên

nguoimeo93

bác chủ ở vinh mà. em thấy bác đăng lên mấy nghệ nhân bảo hóc cám với chân cào cào chứ e thấy nó ho nặng rõ rồi. hiện e đang chữa 1 con. bác dã tỏi tím rải ra đăý lồng với nóc lồng rồi bôi dầu vào áo lồng trùm lại. Ra hiệu thuốc mua thêm lọ bổ phế siro pha tỉ lệ với nước cho uống để nơi yên tĩnh là ổn. ko phải hóc cám hay chân cào cào đâu nhé.
vâng, e đang làm như anh nói. để xem mấy hôm có tiến triển gì ko rồi báo cáo mấy anh
em cũng thấy lạ nếu hóc cào cào sao nó ăn cám mạnh thế. vẫn ăn uống bình thường chỉ có điều k hot hét chi dc. có sủa cả ngày thế buồn quá

nguoimeo93

e này bị ho tương đối năng,bác trị bệnh theo cách ae đã chỉ,và lưu ý k tắm nắng với nước trong thời gian này,treo chim tránh chỗ có gió,trùm áo lồng chữ a,cho ăn cam thường xuyên
vâng cảm ơn anh

chaomao^^py

Moderator
Hồi giờ mới thấy ca nặng vầy , chắc do bỏ quên chim ngoài nắng cả ngày . Cho uống thuốc ho của mọi người đã chỉ như trên . Gừng cắt lát bỏ vô cóng nước . Bắt ra lấy sợi lông chim phăn phăn trong họng chim cho nó ra đờm bớt , không thôi vẫy tay chào nhau bây giờ ^^ !

nguoimeo93

Hồi giờ mới thấy ca nặng vầy , chắc do bỏ quên chim ngoài nắng cả ngày . Cho uống thuốc ho của mọi người đã chỉ như trên . Gừng cắt lát bỏ vô cóng nước . Bắt ra lấy sợi lông chim phăn phăn trong họng chim cho nó ra đờm bớt , không thôi vẫy tay chào nhau bây giờ ^^ !
vâng, em đang thực hiện, thiếu cái bỏ lông vào cổ họng, sợ em nó chết quá anh