Bệnh gì đây ạ. Các bác ơi giúp em với! Em cảm ơn

huutuanqc

bạn cho nó uống cài này nè. mỗi ngày cho nó 2 viên vào cóng nước.hết ngày nhớ thay nước mới nha bạn.cm mình lúc trước cũng nặng như vậy nhưng đã hết khi cho nó uống thuốc này pha với nước uống.chúc chim bạn mau hết bệnh nha.

nguoimeo93

bạn cho nó uống cài này nè. mỗi ngày cho nó 2 viên vào cóng nước.hết ngày nhớ thay nước mới nha bạn.cm mình lúc trước cũng nặng như vậy nhưng đã hết khi cho nó uống thuốc này pha với nước uống.chúc chim bạn mau hết bệnh nha.
cái nay mua ở hiệu thuốc à anh, đắt ko anh nhỉ đến 100k ko :)

shopthuhavd

Chào Pác Thớt,
Chim Pác bị ho hơi nặng rồi. Cách chữa đơn giản mà hiệu quả nhất như sau:
- Chiều tầm 17h Pác làm vệ sinh đáy lồng em nó cho thật sạch sau đó lấy 1 cũ tỏi (loại tỏi nhỏ nhé) giã cho thật nhỏ rồi rải đều lên đáy lồng, cho vài giọt giầu Miêng nữa, trùm áo lồng thật kín đến sáng tầm 7h mở ra làm vệ sinh lồng sạch sẽ. Cứ như vậy Pác áp dùng trong vong 7 ngày bảo đảm chim Pác hết ho.
(Lưu ý: giai đoạn điều trị này không tắm nước, nắng, chỉ móc em nó nơi thoáng và không cho tiếp xúc chim, đấu đấm :D gì nha :D)
Chúc Pác thành công !
Thân chào !

nguoimeo93

Chào Pác Thớt,
Chim Pác bị ho hơi nặng rồi. Cách chữa đơn giản mà hiệu quả nhất như sau:
- Chiều tầm 17h Pác làm vệ sinh đáy lồng em nó cho thật sạch sau đó lấy 1 cũ tỏi (loại tỏi nhỏ nhé) giã cho thật nhỏ rồi rải đều lên đáy lồng, cho vài giọt giầu Miêng nữa, trùm áo lồng thật kín đến sáng tầm 7h mở ra làm vệ sinh lồng sạch sẽ. Cứ như vậy Pác áp dùng trong vong 7 ngày bảo đảm chim Pác hết ho.
(Lưu ý: giai đoạn điều trị này không tắm nước, nắng, chỉ móc em nó nơi thoáng và không cho tiếp xúc chim, đấu đấm :D gì nha :D)
Chúc Pác thành công !
Thân chào !
cảm ơn anh, rứa chỉ khi đi ngủ trùm lồng mới rải tỏi à anh, còn buổi ngày ko rải à

@nh Vũ

em nó đã chết. Cảm ơn các anh đã giúp đỡ nha,
Close Topic!!!!!!!!!!!!!!!

Mình mới xem clip. cảm giác nó bị hóc cái gì trong cổ ấy, chứ k phải ho...

Sao bạn không chịu khó giải phẫu tìm nguyên nhân mà phòng tránh sau này...?

Bác trùm lồng chim lại,chỉ đem ra vệ sinh,hạn chế tắm. Tháo cóng bột ra,cho chim an chuối và trái cây tầm 1 tuần xem sao, đổ vài dọt dầu xanh vào lồng chim mổi ngày. Thấy hết thì cho ăn cám lại.Cho ăn bột viên k nên ăn bột quá mịn.