bình luận về trứng gà và trứng vịt

chaomaohu3

Mình làm cám nên dùng trứng gà công nghiệp hau trứng vịt . đa số ae làm trứng gà công nghiệp chứ ít làm trứng vịt ( nếu dùng gà ta thì quá tốt k cần phải bàn ) . mà ae cũng biết là trứng gà công nghiệp nghe báo chí nói là trứng gà giả của Trung Quốc . vậy ae nên chọn loại trứng nào ? trứng gà công nghiệp hay trứng vịt. tks ae . mời ae góp ý ạ

Jack Dam

làm cám thì sử dụng trứng gà chứ trứng vịt gì bạn, trứng vịt khá tanh nên trứng gà thông dụng hơn,khi giá 1 cái trúng chỉ khoảng 2500đ, thì việc TQ làm trứng gà bán chỉ là việc phá hoại kinh tế, theo mình nghĩ loại trứng này đã không còn nữa

A Sìn

Mình làm cám nên dùng trứng gà công nghiệp hau trứng vịt . đa số ae làm trứng gà công nghiệp chứ ít làm trứng vịt ( nếu dùng gà ta thì quá tốt k cần phải bàn ) . mà ae cũng biết là trứng gà công nghiệp nghe báo chí nói là trứng gà giả của Trung Quốc . vậy ae nên chọn loại trứng nào ? trứng gà công nghiệp hay trứng vịt. tks ae . mời ae góp ý ạ

Nên dùng trứng gà bạn ơi, bên mình sản xuất dùng trứng gà 100%, ko dùng trứng vịt vì nhiều chất béo ko tốt lắm, chim khó hấp thu được.