Bổi 3 tháng lồng vùng Cù Hin ( Khánh Hòa ).

• Người khởi tạo Mink
  • Ngày bắt đầu

chaomao^^py

Moderator
Mình tuyển về 4 con, tất cả sắc lông đít đều giống như vậy. Chim chuẩn vùng đấy bạn, cách nơi mình ở 6km, vùng này giáp với khu Đồng Bò.
Giao hàng cho em 1 chú này đi anh kkkk !

3Ray

Mình tuyển về 4 con, tất cả sắc lông đít đều giống như vậy. Chim chuẩn vùng đấy bạn, cách nơi mình ở 6km, vùng này giáp với khu Đồng Bò.

3 con kia có chơi như con này k Bác? Tui ở miền Nam (Tây Ninh) muốn có 1 em xứ ngoài nuôi cho bít, Bác có thể giao lưu 1 em gốc cho mình k?
Thanh kiu.

Mink

Chổ này đi qua đường rây xe lửa tới nghĩa trang rồi đi tiếp vô đụng núi phải không em?Nếu đúng chổ này thi chim rất lỳ,bọng dày nhưng cánh hơi yếu.Mấy năm trước mình rất hay vào trong đó bảy chim lắm.
Không phải chổ như anh tả rồi. Chổ này, nếu anh đi đường Đại lộ Nguyễn Tất Thành hướng về sân bay Cam Ranh. Đi hết các con dốc, sẽ gặp vòng xoay, bên trái hướng Khu du lịch Bãi Dài, bên phải có đường mòn dẫn đến núi Cù Hin.

minhche17

Không phải chổ như anh tả rồi. Chổ này, nếu anh đi đường Đại lộ Nguyễn Tất Thành hướng về sân bay Cam Ranh. Đi hết các con dốc, sẽ gặp vòng xoay, bên trái hướng Khu du lịch Bãi Dài, bên phải có đường mòn dẫn đến núi Cù Hin.

Chính xác!!!!!!!
chim Cù Hin bây giờ cũng hiếm như Đồng Bò luôn rồi đấy a!!!!!!!

quang tran

Chổ này đi qua đường rây xe lửa tới nghĩa trang rồi đi tiếp vô đụng núi phải không em?Nếu đúng chổ này thi chim rất lỳ,bọng dày nhưng cánh hơi yếu.Mấy năm trước mình rất hay vào trong đó bảy chim lắm.
Nhìn mặt con này là thấy lì rồi anh Khoa. Hôm nào mang chim vào đấu với chim nhà Tuấn....

kinhdoanh8984

http://m.youtube.com/watch?v=njW_Hpg2ln4

các bác đánh giá giúp, theo như mình nghe thì con này của mình giọng rò và tông rất giống con của bác chủ top, thành tích rất nhiều rồi, top 20 liên tỉnh Thanh Trì(700 lồng), top 20 liên tỉnh Yên Viên(600 lồng), giải nhì Hoàng Mai(500 lồng), rất nhiều giải nhất nhì ba thi giao lưu khác nữa. Mong a e so sánh để ghi nhận thêm một vùng có chim chào mào hay trên đất nước Việt Nam ta.

Tan Minh

Nếu xét chung thì chim Cù Hin cũng giống chim Đồng Bò hay cứ gọi Đồng Bò thể cho anh em dễ hiểu và hình dung .

Mink

Nếu xét chung thì chim Cù Hin cũng giống chim Đồng Bò hay cứ gọi Đồng Bò thể cho anh em dễ hiểu và hình dung .
Vâng, cũng gần như là vậy. Mỗi mùa thức ăn và gió thì chim thường di trú qua lại, nhưng con này được đánh tại đấy nên mình gọi như thế. Cảm ơn bạn đã có lời góp ý.

TVC

Nay giới thiệu cùng anh/em diễn đàn con bổi thuộc vùng Cù Hin - Khánh Hòa. Xem về chất giọng, hình thể như thế nào nhé.

Chim đẹp, chúc mừng bạn. Giọng thì chưa được hay, đơn điệu và "nuốt âm" quá.

huyphamnt

e ở Tân Bình a ơi, Văn Tứ Tây ak

2 ông cứ vòng vo cả 2 đều ở Cam Hòa vậy mà còn giấu diếm j không cho biết tên nữa , Tui cũng ở Cam Hòa nè tui tên Huy thằng Giang thằng Thái hay gọi là Huy châu chấu .

Mink

2 ông cứ vòng vo cả 2 đều ở Cam Hòa vậy mà còn giấu diếm j không cho biết tên nữa , Tui cũng ở Cam Hòa nè tui tên Huy thằng Giang thằng Thái hay gọi là Huy châu chấu .
Huy Châu Chấu là ai nhỉ, nếu có dợt chim tại chổ Thái thì mình biết rồi. Mình tên Tuấn, chủ nhật này có dợt chim thì cf chơi.

huyphamnt

Hỏi thằng Thái nó biết đó , Tuấn ở Tân Bình bạn học chung lớp với thằng Giang thằng Tiến đúng ko , mình ko có ở Khánh Hòa sao cf được .

Mink

Hỏi thằng Thái nó biết đó , Tuấn ở Tân Bình bạn học chung lớp với thằng Giang thằng Tiến đúng ko , mình ko có ở Khánh Hòa sao cf được .
Không phải, Tuấn ở đối diện nhà thờ Hòa Tân. Khi nào về Khánh Hòa cf chơi.

daikaden

thích con này ghê , nếu a muốn chuyển nhượng cho e xin cái giá vào sdt 0986142556 . e cũng ở cam lâm .