Bổi lộn

Tri Minh

mình mới bắt con bổi bẫy đấu về lúc đầu không có lộn cầu, cách đây 2 từng mình dại quá treo nó chỗ người hay qua lại với lại làm rớt cái lồng làm nó hoảng giờ nó lộn ngoái xèo xèo buồn ơi là buồn, giờ bỏ nó vào lụp bẫy luôn vậy mà còn lộn được nữa mới ghê, mình đang có 2 phương án, 1 là phóng sinh, 2 là làm avira kiếm 1 em mái vào cho nó.

hilandwind

Bạn kiếm cái áo lồng tối màu trùm kín lại sao cho vừa đủ ánh sáng để ăn thôi và treo nơi yên tĩnh một thời gian chim sẽ hết. Mình đã thành công một em rồi.

cm bôi Angel

Nếu bác cảm thấy nó chơi hay và có tiềm năng muốn giữ lại thì tìm cách chửa cho nó còn nếu chơi bình thường hoắc tướng tá không nổi trôi thì tìm em khác bác ợ chứ bị ngoái thì chửa rất lâu và không hết hoàn toàn được chỉ giảm bớt phần nào thôi

daibangxanhvg

treo lồng rộng xíu, cầu 2 tầng, 1 tầng trên 1 tầng dưới, chừa cho có chỗ để chim nhảy xuống dưới mà ăn. ko nên để thức ăn trên cầu trên. lấy miếng nhựa bóng trùm cái phần trên nốc lồng lại rồi kiếm góc nhà treo vào. Cứ để đến lúc nó đói rồi cho ăn, ko nên cho nó lúc nào cũng sung sướng. 1 tháng sau chim dạng là hết luôn. Mới thành công và đã ra giọng chim bẫy đấu 4 tháng lồng.