Bầu Chọn Chim Hay nhất cuối mỗi tháng và mỗi Tuần

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
Bầu Chọn Chim Hay nhất cuối mỗi tháng và mỗi Tuần

Nhằm tạo sân chơi, nơi hội tụ, giao lưu, chia sẽ, kỹ năng chăm sóc và góp phần thúc đẩy cùng nhân rộng thú chơi chim Chào Mào.
Qua đó tăng cường tình đoàn kết trong những người nuôi chim cảnh và ghi nhận thành công của từng người nghệ nhân.
Trên tinh thần đó Cội cafe chim cảnh Thủy Mộc nhằm kích thích anh em chơi chim hứng thú và cảm giác hơn.

Cội sẽ trao giải động viên chim hay nhất hàng tuần và cuối mỗi tháng. Các nghệ nhân mang chim đến dợt vào chủ nhật hàng tuần.
Chim hay hàng tuần là do anh em nghệ nhân đến dợt tự bầu chọn lấy { không có Trong tài}. Chim hay nhất sẽ nhận được giải động viên của tuần là: Một Bộ Cóng Thủy Tinh.

Chim hay hàng tháng cũng do anh em nghệ nhân đến dợt tự bầu chọn lấy { không có Trong tài}. Chim hay nhất sẽ nhận được giải động viên của mỗi tháng là: Một cái áo lòng 68 có in logo café chim cảnh thủy mộc.{ Bộ cóng tuần cuối tháng dành cho giải hay nhì}
Chú ý : Chú chim đã nhận giải rồi thì trong một quý không được tham gia tranh giải.Thủy Mộc mong muốn giải sẽ được sang sẽ điều cho những người anh em chưa có giải.
Thời gian bắt đầu bầu chọn là: 8 giờ 45 đến 10 giờ 15 phút Chủ nhật hàng tuần

Chủ nhật ngày : 21 – 10 – 2012 khởi đầu lại tuần đầu tiên và tháng đầu tiên.
Café Chim Cảnh Thủy Mộc
Số: 55/1A Lê Đức Thọ, Phường Thới An, Quận 12, TP. Hồ Chí Minh.
Điện thoại: 0907 488 009 - 0902 488 009

Email: [email protected]
Cội Chào Mào Café Chim Cảnh Thủy Mộc: Trân trọng kính mời các quý anh chị em yêu thích chim chào mào đến giao lưu.
Phụ trách bầu chọn

Anh Sơn và anh khải

Sửa lần cuối:

bongdemsg

cai này hay nè.chúc cội ngày càng phát trển manh nhé.
thủy mộc có thể được coi là cội chơi cm lớn thứ 2 sg nhỉ.hjhj

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
chủ nhật ngày 21/10/2012. chú chim kim phụng nổi tiếng ở sài gòn của anh Đoàn Thế Huy { cố vấn cấp cao của diễn đàn sinh vật cảnh Việt Nam} đạt giải chim hay của tuần. Con kim phụng hôm nay căng lửa chét hơn 50 phát, không có đối thủ cạnh tranh.
Anh Nguyển Hồng Sơn có con 352 { giài nhì Tân Phú} trao bộ cóng cho anh Huy

Thân/Thành

khang-1983

chủ nhật ngày 21/10/2012. chú chim kim phụng nổi tiếng ở sài gòn của anh Đoàn Thế Huy { cố vấn cấp cao của diễn đàn sinh vật cảnh Việt Nam} đạt giải chim hay của tuần. Con kim phụng hôm nay căng lửa chét hơn 50 phát, không có đối thủ cạnh tranh.

Thân/Thành
con bác àny đc lần này là lần 2 hay 3 ji đó nhỉ bác
chim hay lại còn hiếm nữa chúc mừng bác

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
con bác àny đc lần này là lần 2 hay 3 ji đó nhỉ bác
chim hay lại còn hiếm nữa chúc mừng bác
Lần thứ 2 nhận giải. Bao nhiêu lần khiêm tốn từ chối để nhường lại cho anh em khác. chú kim phụng này chơi lúc nào cũng nhẹ nhàn và đầy tiếng chét. cho anh em phải chăm chú nhìn đầy cảm giác. Bao anh em nào nghe tiếng mà chưa thấy thì chủ nhật ghé Thủy Mộc để tự cảm nhận.
Thân?thành

jetfar

Tốt nhất là nên làm 1 cái clip về con chim này chơi. Thật sự tung lên những hình ảnh như thế này ko có ý nghĩa gì. Vài lời chia sẽ.

dauvietha

Con này ai thường sinh hoạt ở Thủy Mộc cũng biết. Chỉ có ngồi mà đếm nó chẻ mà thôi.

Phan Thanh Huy

Trưởng Ban Thi Đấu HHCMMN
chủ nhật ngày 11/11/2012. chú chim anh Việt đạt giải chim hay của tuần.
Anh Nguyển Viết Hải trao bộ cóng cho anh Việt

nghethienan hue

Thân/Thành

cái này bác Thành nên làm thêm cái clip nữa cho ae xem với

tethien

mình đi cũng nhiêu nhủng chủa nghe ai nói về chim của anh huy co con nào hay . nhó kỳ sau cho anh em xem clip nhè. thân chao

caube1002

Lần thứ 2 nhận giải. Bao nhiêu lần khiêm tốn từ chối để nhường lại cho anh em khác. chú kim phụng này chơi lúc nào cũng nhẹ nhàn và đầy tiếng chét. cho anh em phải chăm chú nhìn đầy cảm giác. Bao anh em nào nghe tiếng mà chưa thấy thì chủ nhật ghé Thủy Mộc để tự cảm nhận.
Thân?thành
bác ơi em ở HN xem sao được hả bác, bác làm cái clip cho ace gần xa chiêm ngưỡng đi.

lamgiadat

ý kiến hay?sau nay vào chung kết anh Thành nên quay clip cho anh em chim ngưỡng ko noi lên lời luôn.

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
chủ nhật ngày 2/12/2012. là giải tháng của thủy mộc. Anh em chơi vui vẻ hòa nhã vì tinh thần một nhà.
nhưng vẫn có sự chuẩn mực của 3 trọng tài :phan Thanh Huy - Nguyễn Viết Hải - Trần Dương Khải để phân định 3 chú chim hay nhất ngày hôm đó. Anh em vui nhất là có sự tài trợ củ anh Đoàn Thế Huy .
giải ba anh Nhuận- bộ cóng sứ và 1xị
anh2.jpg.html

giải nhì anh Quý- bộ cóng Thủy Tinh và 2xị
anh1-1.jpg.html

giải nhất anh Quý- một áo lòng và 3xị
library

Langdu

Xin chào Anh Em thành viên !
Cafe chim cånh Thuy Môc , môt nöi ly tüöng dė döt chim và giao lüu , nöi dây khung cånh yên bình , có thê nói là thö mông cūng düöc . Hön nüa hàng tuân có bình chon chim hay , nhäm khuýen khích tinh thân anh em và rút kinh nghiêm dê diêu chīnh chê dô chäm phù höp giúp cho chú chim yêu quí cūa mình ngày càng tôt hön.
Hy vong ngày càng nhiêu sân chöi ly tüöng nhü vây !
Thân chào!
Langdu.
( ...vì viêt bài trên ip nên ... xin thông cam )