Bẩy chim 28/3 tại gia. Hihii. Tiên thể khoe chim anh em chém gió cho vui

• Người khởi tạo YeuCM
  • Ngày bắt đầu

YeuCM

Vào ngày 28/3 trong lúc đi tiểu thì nghe chim hót chí chóe sau vườn nhà mình thế là ra xem. Thấy 3 cái lồng bẫy của ai đó đang treo lên và 1 cặp chim về. Cặp chim này mình để ý cũng hơn 1 tuần rồi nhưng chưa muốn bấy. Chim của ai sẩy thì phải, 3 ông đem lồng bẩy mặt buồn hiu đi về bảo là con chim này khôn quá giờ nó ko đá. Mình nghỉ thầm trong bụng cũng còn hên là sáng mai mình sẽ bẩy em nó. Buổi tối tranh thủ theo giỏi em nó ngủ ở cây nào sáng mai đem lồng ra bẩy sớm để bẩy ko bọn nó bẩy được thì phí. sáng hôm sau đúng 6h mình đem chim đến vứa treo chim lên là em nó xuống liền với 2 em mái nữa. Chim mồi mình đang thay lông nhưng chơi cánh chéc cũng ko tệ. Được cái là em mồi này mình mua lại của 1 bác chuyên đi bẫy bác đo già rồi bảo em nó 3 mùa và bắt hơn 100 con chim rôi. Đúng thực là mồi dụ hay chim vê tầm 30 phút đấu giọng qua về là em nó đá ngay. Cú đá đầu tiên nó đá mép lồng hút...quá tiếc, cú đá tiếp theo em nó báo cạnh bên cầu tử bu đá vơi mồi lun nhưng ko nhảy cầu. Mình ra chỉnh lại cầu tử thì phát thứ 3 và 4 mới dính. Cũng ko mun bẩy chú này lắm vì đến mùa sinh sản định kiếm vài em non nhưng nhiêu ng bẩy quá đê ng ta bẩy cung phí các bác ợ. Và hình em nó đã về với mình. Chim to cao đẹp trai hehe...
photo.php

Đây là em mồi đang thay lông (chim đương 12) nhưng chơi cũng khá:
Tiện thể khoe thêm em má lở 6 tháng. Em này lúc trưoc mơi bẩy có đăng clip và có ng đăt tên em nó là lữ bố đang tập chéc cánh hi vong 1 ngày ko xa em nó se nhanh thanh chiến binh
Em nó chuẩn bị tắm nhưng cũng máu lắm

tuấnbg

Thật là đáng tiêc.nếu để em nó đẻ thì hay quá.nhưng dù sao cũng chúc mừng bác vì đã có thêm thành viên

YeuCM

Thật là đáng tiêc.nếu để em nó đẻ thì hay quá.nhưng dù sao cũng chúc mừng bác vì đã có thêm thành viên
Hihi. Cũng mún cho em nó sinh sản lắm bác a. Mà bọn nó đi bẩy nhiều quá nên cũng phải.....! có em ngoài trời chim nhà cũng mau căng...hih

YeuCM

Anh em chém gách 2 em mồi và em má lở cho 2 em nó mau căng lửa.....Mình cám ơn hihi!

vinhdq

Chúc mừng bạn đã thu phục được con bổi, con mồi này chắc hay lắm bạn nhỉ, còn con má lỡ Alưới 06 tháng mà chét ác thật. Bạn ở khu vực nào mà nhiều cây cối và chim vẫn còn nhiều thế.
Thân!

YeuCM

Chúc mừng bạn đã thu phục được con bổi, con mồi này chắc hay lắm bạn nhỉ, còn con má lỡ Alưới 06 tháng mà chét ác thật. Bạn ở khu vực nào mà nhiều cây cối và chim vẫn còn nhiều thế.
Thân!
Mình ở Sơn Thủy. Cây cối còn nhiều nhưng chim thì ko có đâu bác ạ. Toàn chim mái thôi, chim trống lâu lâu có con thất lạc là bị tóm ngay a. Thế bác ở đâu đó? Cám ơn lời khen của bác nhé...Em mồi thì 3 mùa thôi mình mua lại của 1 bác chuyên đi bẩy(do tuổi già nên đã giải nghệ rồi). Em lứa mình bẩy nó khi còn chim non đã đỏ tách, nuôi đên giờ là hơn 6 tháng, cũng đang tập tọe vậy hi vong thay lông mùa sau mới cứng cáp được. hihihi. Bựa nay bận đi dạy quá nên cũng ko co thời gian đi bẩy. Mùa nay bẩy chim là trúng lun a, chim đang bắt cặp nên nổi chim......