Bẫy được con chim độc... Mời các bác vào xem

hophutin

Member
view
[/URL] [/IMG]

hophutin

Member
...Ngoài ra mình còn bẫy được rất nhiều hoành hoạch,bông lau, cả chòe lửa và 1 số loại khác... :))
nhưng con này là bá đạo nhất... ;))

xellosak

hôm bữa trời vừa mưa xong khoảng 4h30pm mình đi xe thấy em này chạy nhông nhông mà có vẻ hơi yếu dừng xe dí theo bắt được coi xi rồi thả chả biết em nó tên gì :D

haison1992

chim cắt anh ơi, chắc định xơi con mồi. Để nuôi cũng bá đạo phết, nhưng mà cho ăn thì hơi bẩn, loại này ăn đồ tươi

Pleikupho

con này bữa đi bẫy thấy nó cứ lượn quanh con mồi sợ quá nên vát mồi đi chỗ khác.hehe

minhtuantbvn

chắc 100% chim tu hú,loai này không bao giờ làm tổ và nuôi con chuyên đẻ nhờ vào những tổ chim khác

vô danh

Con này người ta thường gọi là áp chảo hoặc roti thì phải cái này do chủ thớt đặt hi hi

linhngovnn

con này về ngâm rượu được đó, ngoài bắc gọi là con bìm bịp. Con này người ta bắt bằng cách tìm tổ của nó, khi nó có con non, bẻ chân hoặc cánh con non, đợi con bố mẹ đi tìm loại lá gì đó về cho chim non ăn, chỉ trong vài ngày con non đã liền xương. lúc đó xúc cả bố mẹ và con non về ngâm rượu.

thangqn

con này hay bắt gà con lắm,có hôm chim treo ngoài cây nó cũng ôm lồng bắt luôn,chính xác đó là chim cắt đó bạn,đi bẩy chim mà thấy nó đảo trên ko là đi chỗ khác ko một e chim ngoài nào giám lên tiếng