Bẫy chào mào đăk lăk sáng 18/4/15

hilandwind

Hôm qua đi làm về nge ông anh nói trong rẫy cà phê có một cặp chào mào, không thấy nó hót gì cả chỉ thấy đậu trên cây múa. sáng nay đi mượn con mồi mà không có nhưng máu ghiền nổi lên sách con chim chiến ra lùa sang lồng bẫy và lên đường.
sau khi vào tới nơi là 9h30' trời nắng như đổ lửa, chẳng thấy bóng dáng bổi đâu, người và mồi há mỏ hết. kiếm đại một cây treo mồi lên, mồi vừa hót mấy tiếng thì nge xa xa có tiếng nẹt, một lúc sau có một cặp bay về, cặp này không đậu trên ngọn cây cao mà bay thấp trên ngọn cà phê và dừng lại đậu cách mồi khoảng 10 mét, con trống không sổ bọng mà chỉ búng cánh và nẹt sau đó bay lại chung cây luôn. con mồi của mình là chim huế ché kinh khủng, trong bụng nghi kiểu này thì bổi không giám đá rồi vậy mà con bổi không sợ nó sàng qua lại, dang cánh nó rất siêng cách mà ít sổ bọng, một lúc sau thấy có một con nữa bay về không rõ trông hay mái. thời gian trôi qua trong hồi hộp và điều mong đợi cũng đã đến "tạch". mồi và bổi đấu nhau không biết mấy phút nhưng mà mình cảm thấy rất nhanh (có thể là hồi hộp nên không ý thức về mặt thời gian).
có mấy tấm hình ae xem cho ý kiến em nó có tương lai không
vừa gỡ khỏi lưới, khoe cập chân trước tiên hehe!

chính diện sau khi cho vào túi

nghiêng

không biết con nay hót hét thể nào vì lúc đấu với mồi nó chỉ sổ có mấy tiếng và mồi ché rát nên không nghe rõ, chờ chim ra dọng đăng clip ae chém nhé! chúc ae cuối tuần vui vẻ!

Sửa lần cuối:

neo

ôi cặp chân là cái cặp chân , nhìn kết quá
chúc mừng bạn đã có bổi Neo theo 1 bổi đi 1 mình 4 ngày rồi mà chưa dính , sáng mai đi tiếp , nó về là mấy con kia dạt ra , đấu , ché cánh đủ kiều hết nhưng kg đá , nó kg đi với mái mà chỉ đi 1 mình nó di chuyển rất xa vùng đó khoảng 1 km , khi thì gặp chổ này khi thì gặp chỗ kia , mà mồi hót về nó xuống rất chậm , chủ yếu là đấu với mồi
thu phục được con này là nghĩ hè . cuối năm tuyển bổi đầu đàn lại

TAYNINH707

chúc mừng bạn đã có bổi Neo theo 1 bổi đi 1 mình 4 ngày rồi mà chưa dính , sáng mai đi tiếp , nó về là mấy con kia dạt ra , đấu , ché cánh đủ kiều hết nhưng kg đá , nó kg đi với mái mà chỉ đi 1 mình nó di chuyển rất xa vùng đó khoảng 1 km , khi thì gặp chổ này khi thì gặp chỗ kia , mà mồi hót về nó xuống rất chậm , chủ yếu là đấu với mồi

em đặt trước con này nha anh Nhân.

hilandwind

cặp chân chai sạn chắc đấm đá giữ đây hhehe chúc mừng chủ thớt nha

con này chắc đi tuốt cafe quanh năm nên 2 cái "tay" nó chai sạm hết.

Anh em cho ý kiến về mặt mũi em nó với, thanks!

hilandwind

cặp chân chai sạn chắc đấm đá giữ đây hhehe chúc mừng chủ thớt nha
<br>
<br>
ôi cặp chân là cái cặp chân , nhìn kết quá <br>
chúc mừng bạn đã có bổi Neo theo 1 bổi đi 1 mình 4 ngày rồi mà chưa dính , sáng mai đi tiếp , nó về là mấy con kia dạt ra , đấu , ché cánh đủ kiều hết nhưng kg đá , nó kg đi với mái mà chỉ đi 1 mình nó di chuyển rất xa vùng đó khoảng 1 km , khi thì gặp chổ này khi thì gặp chỗ kia , mà mồi hót về nó xuống rất chậm , chủ yếu là đấu với mồi <br>
<br>
<br>
con này chắc đi tuốt cafe quanh năm nên 2 cái "tay" nó chai sạm hết.
<br>
<br>
<br>Anh em cho ý kiến về mặt mũi em nó với, thanks!

Jack Dam

chắt em nó cũng đã được 5 mùa rừng rồi, bác thuần nó xong là cho em nó về hưu luôn, thôi nhường em đi, em thuần 1 tháng là cho đi cội ah:D

Jack Dam

hôm nào đi gọi em và cocghe đi ké cho vui em thâu phục nó cho, chắt mồi anh chưa đủ trình để chiến nên bổi không chơi

TVC

Chúc mừng bạn, bổi già khú. Con này già đến mức.... gần đất xa trời rồi :). E răng đến khi thuần được em nó thì tuổi tác đè nặng ko còn sứcđđể đấu đá :).

hilandwind

Chúc mừng bạn, bổi già khú. Con này già đến mức.... gần đất xa trời rồi :). E răng đến khi thuần được em nó thì tuổi tác đè nặng ko còn sứcđđể đấu đá :).
Cảm ơn bạn, chắc không đến nỗi vậy. Bỏ vào lồng thấy tĩnh chim lắm, cụp mào đứng im, chiều giờ đã ặn mận rồi. Có khi nào là chim sẩy ko ta?

ducai

con này nhìn mặt hiền khô ah :), hiền như Trương Phi dậy đó anh, hihihi:D

SherlockTN

Nhìn cái cẳng chân nó hóp lại kìa, già khằn rồi... Nhưng sao chân nó lại vàng vàng vậy bạn?