Bẫy chào mào ngày 11-4 chào mừng thanhchi89 rước mồi mới về

• Người khởi tạo neo
  • Ngày bắt đầu

neo

hôm nay làm kg ăn trưa luôn như có cái gì thôi thúc , 2h30 thấy xong việc neo về , ghé nhà trên lấy mồi về và đi chiến

qua quận 2 ghé chỗ hôm qua cocghe hôm đi ngay nhà Minh Anh đang chạy chậm chậm nghe điện thoại thì mồi chẻ , nạt mình dừng xe treo mồi lên hót 1 phút 30 giây cả đàn 5 con , 2 trống 3 mái xà xuống ngọn cây giăng cánh chào khách , mồi ché 1 con ché lại nhảy xuống dưới gió nhẹ lồng bẫy rung nó bay lên và đi mất

Neo lấy mồi chạy qua bệnh viện Quận 2 treo lên kg có , chạy lên chỗ cũ hôm bữa gặp treo mồi mình xong , treo mồi cocghe lên hai con đang đấu qua lại thì mồi mình ché nạt , thấy 1 con bay ra mình bò lại gần chút thì thấy bổi đang đấu chuyền cành lên xuống , ra cánh bọng đều đếu lên xuống chứ kg đá , ngồi ê cả mông cũng kg đá , cuối cùng mình cất mồi cocghe và đi mua nước vô uống , hút thuốc nằm thư giãn , lâu lâu ngóc đầu lên coi , cuối cùng khoảng 5 giờ nghe cái tạc mồi mình ché 1 tràng dài , như thói quen mình lấy áo lồng đi về phía mồi và bổi đã nắm gọn trong lưới tới chụp hình kiểm tra bổi thì con này khá đẹp nhìn ngầu , ngoài 3 mùa và là chim sổng lâu rồi , kiểm tra chân thì có cục ké ngay móng chân
Neo ngồi suy nghĩ 1 lúc rồi quyết định thôi thả , lúc đó có điện thoại đang nghe máy cầm cái túi đựng chim lắc lắc bổi lọt xuống bay ra luôn , ra ngoài đổ bọng và gọi mái , mái bay tới nó giăng cánh ra đón em yêu và xổ 1 tráng bọng dài để cảm ơn Neo tốt bụng
hình đây

bổi dính bẫy khi trời đã tối

khuôn mặt

cặp chân ôi cái móng

rõ hơn

khuôn mặt rõ hơn

dấu hiệu chim sông

hẹn khoảng tháng 12 lên đánh bổi con nó

tuần này mình đạt kỷ lục rồi các bạn toàn ngày lẻ thứ 3 ,5 , 7
lên tuần mình mà có bổi 2,4,6 nữa là hoàn thành cuộc đua
hôm nay mình đã bỏ xa Chec, TVC , thanhchi89 rồi nha kakaka
hy vọng ngày mai mồi mới thanhchi89 có bổi mới

chú các bạn buổi tối vui vẽ

bác neo lợi hại quá! hôm nào cho mình theo học hỏi với...! mình cũng có con mồi mà chưa đi bẫy dc lần nào..!

Jack Dam

Em vẫn còn chưa có chim khuyến mãi, hôm nào có con bổi hay má trắng gì không ưng ý thì để lại cho em, mà a nên chuyển sang nghề chim luôn thì hay hơn

neo

Em vẫn còn chưa có chim khuyến mãi, hôm nào có con bổi hay má trắng gì không ưng ý thì để lại cho em, mà a nên chuyển sang nghề chim luôn thì hay hơn
ặc ông làm con bổi VIP rồi còn gì nữa , chaomaopr với thanhchi89 và bạn có số đt cuối 321 tiếc ngẩn ngơ , Jack Dam nên chuyển qua bán bảo hiểm hay tiếp thị hay bán hàng đa cấp luôn thì hay hơn bạn thuyết phục kinh quá

phát

nhìn bộ lông có vẻ xấu nên mình đoán là chim đang nuôi con. Anh Nhân tìm xem tổ của nó có gần đó không?

Jack Dam

ặc ông làm con bổi VIP rồi còn gì nữa , chaomaopr với thanhchi89 và bạn có số đt cuối 321 tiếc ngẩn ngơ , Jack Dam nên chuyển qua bán bảo hiểm hay tiếp thị hay bán hàng đa cấp luôn thì hay hơn bạn thuyết phục kinh quá
Anh đã có ý nhường thì em đây xin nhận thôi chứ có thuyết phục gì đâu, mục đích mời anh đi cafe chủ yếu là bàn về chuyện chim cò bẫy bắt, ngồi nghe a và cocghe bàn về bẫy chim mà ghiền cũng muốn mua lồng đi bẫy luôn, đòi hỏi là quyền lợi của khách hàng mà, ah rễ cây a cho em đẹp quá nhưng tiếc là hơi to nên thấy hơi thô tiếc thật, là sau có dịp thì để phần cho e vài cành nhỏ 1 tí ha, thank anh

Anh đã có ý nhường thì em đây xin nhận thôi chứ có thuyết phục gì đâu, mục đích mời anh đi cafe chủ yếu là bàn về chuyện chim cò bẫy bắt, ngồi nghe a và cocghe bàn về bẫy chim mà ghiền cũng muốn mua lồng đi bẫy luôn, đòi hỏi là quyền lợi của khách hàng mà, ah rễ cây a cho em đẹp quá nhưng tiếc là hơi to nên thấy hơi thô tiếc thật, là sau có dịp thì để phần cho e vài cành nhỏ 1 tí ha, thank anh
Thường rễ to thì người ta đem gọt bớt cho nhỏ lại mà bạn! đâu phai rễ bao nhiêu thì xài bấy nhiêu đâu

cocghe

Hqua đi làm về ko để ý tới con bầu cạn, đi vòng vòng dưới nhà 1 lúc rồi lên ngó wa e nó thế nào ,thì ôi thôi cửa lòng ko biết ai mở ra từ lúc nào, may mà e nó ko bay ra... la vợ wa trời luôn ... chút nũa là e nó về rừng rồi

Tuan031

Bâc này tài thật.Cứ xuất quân là chiến thắng.Khâm phục...khâm phục!!!

neo

nhìn bộ lông có vẻ xấu nên mình đoán là chim đang nuôi con. Anh Nhân tìm xem tổ của nó có gần đó không?
mình cũng nghi nghi là vậy , chỗ đó sao tìm đây , phía dưới là rạch lầy lội , cây bần ổi với cây dây leo vào đó rắn nó thịt luôn thì sao
mà thật lòng a cũng kg thích chim con và má trắng lắm , nên kg quan tâm

neo

Thường rễ to thì người ta đem gọt bớt cho nhỏ lại mà bạn! đâu phai rễ bao nhiêu thì xài bấy nhiêu đâu
cái đó anh cho về bỏ làm thế lồng tắm mà , ai kêu bỏ lông nuôi làm gì , qua 30-4 a đi nghiệm thu a lấy tiếp , khi đó qua lấy qua

neo

Đi 1 mình nhé....con này nhìn cũng ngon đấy bác

Hqua đi làm về ko để ý tới con bầu cạn, đi vòng vòng dưới nhà 1 lúc rồi lên ngó wa e nó thế nào ,thì ôi thôi cửa lòng ko biết ai mở ra từ lúc nào, may mà e nó ko bay ra... la vợ wa trời luôn ... chút nũa là e nó về rừng rồi

ùh thì ngon là bị ké chân thì sao giờ

hay có khi nào cocghe cho ăn xong quên đóng cửa rồi la oan vợ thì khổ