Bẫy chào mào ngày 20/11 tại Q2 Tp hcm

crystalcandy

Chào Anh Em,

Có nhiêu úp lên hết. Cám ơn anh neo hehe. A hùng vào coi phải con này ko hahhaa. Xin trình bày chi tiết của sáng hôm nay.
Câu chuyện bắt đầu từ tối qua, nghe anh Neo Chao Mao giới thiệu về con bổi mà Anh Thanh Hung Pham đặt gạch cả 6 tháng trời. Hỏi mãi anh Hùng không chỉ chỗ, đành hỏi anh Neo. Thế là được anh Neo chỉ dẫn tận tình. Sáng 5h30 lên đường và kiểm bổi. Đúng 5h45 đã tìm được cành ngon, chim cò im re bà rè.
Treo mồi lên, mồi đứng im thinh thích, mắt nhắm nghiền. Kêu quít quiu, mình tự hỏi, ủa hôm nay mồi bị gì dạ ta? Lo lắng nghĩ về hôm qua, bị ông anh phơi nắng bỏ quên đến 10h30. 10p trôi qua, bỗng mồi quét và phong độ trở về, mồi hót rút từng hồi to khủng mà chả e bổi nào hót lại. Đến 6h5p bỗng nghe từ phía xa, có tiếng vọng về 1 tràn sổ, giọng già đậm chất. Nổ âm rầm rầm nghe quá đã, tiếng sổ tiến lại ngày càng gần hơn. Mồi không vội sổ nhìu mà vẫn quét. Bỗng mồi ché giọng khàn liên tục, thì ra bổi đã chung cây. Thế của bổi đậu thì khỏi chê, về bổi xòe thẳng cánh, mồi cũng ko kém. Bổi sàng hết cành này, đảo lên rồi đảo xuống, cứ bọng cánh đều. Mình thấy buồn, vì nếu ko dính chắc tiếc chết. bổi tạt mồi liên tục, lụp lắc lư vì bổi đu đá, xoay vòng qua rồi vòng lại, lụp như vậy mà cứ bị bổi đu đá hoài không lên cầu tử. lại nửa tiếng trôi qua, đằng xa lại nghe tiếng bọng, 2 cặp nữa bay qua. Mình bất ngờ vì anh Neo chỉ kể có 1 cặp, nhưng giờ có thêm 2 cặp nữa. Sổ khỏi phải bình luận. Mình thích cach mà bổi và mồi cắn nhau. Xong gần 1h liên tục, bổi nhảy tạt mạnh vào cầu và bay ra, nhưng lụp đập quá lẹ, em ấy đã nằm gọn. Không dừng lại, em mái ko chịu bỏ đi, cứ đứng đó quýt quiu trong vô vọng. Ngó lại đã 7h mình đành ngậm ngùi đi về. Nhưng mình bik 2 cặp kia cũng có thể đánh dính. Mai lại típ tục.

Chân nhìn 6 khấc, em này trên 4,5 mùa. Theo mình nghĩ 5 mùa rồi. Chim tướng y chang con chim mồi anh neo để mình, to hơn xíu thôi mà đuôi lại dài hơn!

http://

neo

mở hàng phát chỗ này là quận 9 , bên kia rạch nhìn về trung tâm SG mới là quận 2
bổi đã về đội nhà chaomaopr và hôm nay Neo (bị ) phải đi nhậu vì tội hay chỉ bậy

chú TVC ráng kéo con bổi kia về đi nha , con trong này về rồi đó chú chaomaopr ném gạch ác vãi

crystalcandy

Hehe,

Em này anh chaomaopr chắc mai lại mang ra ép tắm, nghe nói đâu dàn chim anh chaomaopr hôm nay không được tắm táp gì cả, mai lại phải đi dợt cà phê. Nghi rỉa lông quá hahaha

Lê Hậu

Chúc mừng anh chaomaopr, vì em này mà em cũng được uống ké 1 chai bia từ xa.hj, chúc mừng anh.

ca_chep

chim già như trái cà :p mà cái lồng bẫy máu lửa thiệt :cool:

a Neo đi nhậu mà phải với bị nữa v~~ thật :D

crystalcandy

Ca chep oi,

Hôm nay đụng bổi nhưng thấy lồng bẫy hôm trước quá bất tiện, tôi mai sẽ lấy lồng bẫy quảng ngãi đi đánh!\

Nhà manchester o dau vui long chỉ chỗ

quoctri_tn

chim già như trái cà :p mà cái lồng bẫy máu lửa thiệt :cool:

a Neo đi nhậu mà phải với bị nữa v~~ thật :D
huhuuuu biết khi nào em mới được chim ngưỡng nhan sắc của mấy huynh đây ta....tiểu đệ ngưỡng mộ quá..... noel giao lưu đi mấy huynh ơi.

Jack Dam

Bác Thông khá đó, bẫy đc con nào chơi tốt thì để mình con nhá, mình dạo này không bẫy bắt chỉ cafe lai rai thôi, vì bận biu quá, ah tết này mình không về quê, rãnh rỗi có khi ghé thăm bác cũng nên.
Đang đào tạo con bác neo thành tài, dạo này em nó đã chơi dàn phà phà

crystalcandy

Hehehe, tết này ghé minh đi nào Jack Dam, hehehe. Dẫn bạn hiền đi bẫy vi vu do mình đến 3 con mồi kkakaka

Jack Dam

Tết thì lo ăn tết, nhậu nhặt chứ ai đi bẫy chim cụ, chơi khác người hê. Nghe nói ăn tết ở sài gòn buồn lắm, nhưng chắt cũng rán ở;)