Bẫy chào mào ngày 21/06 tại Long Phước, Quận 9

crystalcandy

Chào Anh em!
Như thường lệ, dù có bận bất cứ việc gì thì sáng Chủ nhật chắc chắn phải vác lụp đi bẫy. Thức dậy lúc 5h, khi trời còn tối, mình tiến hành cho trái cây, nước nôi vào cóng. Lay hoay thế là 5h20p, trời nhá nhem sáng, mồi thì vẫn đang say ke, thì chủ bắt 2 em qua lồng tắm và vào lụp. Trận hôm nay vác em mồi chẻ 3 mùa và em mồi tập sự chuyên đi bọng, múa líu. Một thân một mình cầm 2 lụp, 1 gậy sào chạy 1 mạch xuống long phước, trời lúc này sáng tinh rồi. Vào tới nơi treo lụp mà chẳng nghe chú em nào hót cả. Nhưng ko vội nản chí, treo mồi chẽ lên trước, kiếm ngay cành thế, chỉ có 1 cành chuyền vào thẳng cầu tử. Vừa treo lên mồi đã sổ 1 giọng dài như ngáp sau khi say ke. Chủ lặng lẽ bỏ đi để chú ở đó và treo tiếp 1 em mồi khác cách đó 50m. 5p trôi qua, từ phía xa, nghe được 3 em sổ bọng trả đũa 2 chú mồi. Có 1 con khá già, đi giọng 5,6 gắt (quýt tào quảu tào quau....), rồi lại nghe 1 em hót 3,4 âm huýt tìu hiu hiu và 1 em mái quýt quìu. Lúc này mình thấy khoái rồi. Bõng nhiên mồi già chẽ liên hồi huýt huýt huýt htuy1, chec chec chec tá lã xà ngầu. Và 1 em bổi lao tới, bổi hót và sàn cầu như điện, hết vào cành thế lại bay xuống đích, lên đầu. Mồi vẫn hiêng ngang sổ bọng, thúc, rít, làm te le hột me. Bổi cũng nổi điên tìm cách đá đích, ai ngờ đã lót đáy lụp kaka. Bổi phùng hầu to hót lại mồi và tìm cành thế, tim của chủ cũng muốn nhảy ra ngoài khi bổi nhấp nhứ mún nhảy cầu. Và video đây kaka. Minh ko bik up youtube nên làm link face nha.
https://www.facebook.com/100004588605990/videos/469138629915753/?pnref=story
Sau khi dính em bổi thì tới màn xem chân nha!
https://www.facebook.com/100004588605990/videos/469139043249045/?pnref=story

Chủ vẫn tiếp tục treo mồi và mồi cũng hưng phấn thúc gọi liên tục, nhưng 1 cặp bổi khác ko dám về mà toàn là hoành hoạch về, mỗi chẽ liên tục dù không phải chào mào. Và rồi chủ đành quay về khi trời sắp chuyển mưa!

naina20

Hj.chao anh.em o long thanh dong nạ.mang phep cho cem hoi la anh co con boi nao choi dc xiu gia re de cho em choi voi. Tai tg anh ho moi bat chim ve.no keu cho ma gio lay lai.hjx. uv che qua
P/s: anh bay chim o lonng phuoc long thanh dong nai dung ko a.

crystalcandy

Hj.chao anh.em o long thanh dong nạ.mang phep cho cem hoi la anh co con boi nao choi dc xiu gia re de cho em choi voi. Tai tg anh ho moi bat chim ve.no keu cho ma gio lay lai.hjx. uv che qua
P/s: anh bay chim o lonng phuoc long thanh dong nai dung ko a.
sao bik mih bay o cho gan dog nai hay vay ta. Long phước đi xíu là ra đồng nai đó bạn. Sông log phước là 1 nhánh cua sog đồng nai

ngothanhnhan

Chào Anh em!
Như thường lệ, dù có bận bất cứ việc gì thì sáng Chủ nhật chắc chắn phải vác lụp đi bẫy. Thức dậy lúc 5h, khi trời còn tối, mình tiến hành cho trái cây, nước nôi vào cóng. Lay hoay thế là 5h20p, trời nhá nhem sáng, mồi thì vẫn đang say ke, thì chủ bắt 2 em qua lồng tắm và vào lụp. Trận hôm nay vác em mồi chẻ 3 mùa và em mồi tập sự chuyên đi bọng, múa líu. Một thân một mình cầm 2 lụp, 1 gậy sào chạy 1 mạch xuống long phước, trời lúc này sáng tinh rồi. Vào tới nơi treo lụp mà chẳng nghe chú em nào hót cả. Nhưng ko vội nản chí, treo mồi chẽ lên trước, kiếm ngay cành thế, chỉ có 1 cành chuyền vào thẳng cầu tử. Vừa treo lên mồi đã sổ 1 giọng dài như ngáp sau khi say ke. Chủ lặng lẽ bỏ đi để chú ở đó và treo tiếp 1 em mồi khác cách đó 50m. 5p trôi qua, từ phía xa, nghe được 3 em sổ bọng trả đũa 2 chú mồi. Có 1 con khá già, đi giọng 5,6 gắt (quýt tào quảu tào quau....), rồi lại nghe 1 em hót 3,4 âm huýt tìu hiu hiu và 1 em mái quýt quìu. Lúc này mình thấy khoái rồi. Bõng nhiên mồi già chẽ liên hồi huýt huýt huýt htuy1, chec chec chec tá lã xà ngầu. Và 1 em bổi lao tới, bổi hót và sàn cầu như điện, hết vào cành thế lại bay xuống đích, lên đầu. Mồi vẫn hiêng ngang sổ bọng, thúc, rít, làm te le hột me. Bổi cũng nổi điên tìm cách đá đích, ai ngờ đã lót đáy lụp kaka. Bổi phùng hầu to hót lại mồi và tìm cành thế, tim của chủ cũng muốn nhảy ra ngoài khi bổi nhấp nhứ mún nhảy cầu. Và video đây kaka. Minh ko bik up youtube nên làm link face nha.
https://www.facebook.com/100004588605990/videos/469138629915753/?pnref=story
Sau khi dính em bổi thì tới màn xem chân nha!
https://www.facebook.com/100004588605990/videos/469139043249045/?pnref=story

Chủ vẫn tiếp tục treo mồi và mồi cũng hưng phấn thúc gọi liên tục, nhưng 1 cặp bổi khác ko dám về mà toàn là hoành hoạch về, mỗi chẽ liên tục dù không phải chào mào. Và rồi chủ đành quay về khi trời sắp chuyển mưa!

gọi a có gì k e.................

crystalcandy

Trước khi trời mưa định rủ a nhân làm 1 cái nồi cháo nghêu với vài lon bia.cai thấy mưa ầm ầm nên lên giường ngủ lun

crystalcandy

Cập nhật tình hình chú bổi,

Chú bổi lì lượm lắm anh em, ăn rất ít chuối nên em phải cho sâu vào thử, kết quả chú không thèm ăn, cứ luồm luồm. Em đánh 1 giấc 2h đồng hồ, khi thức dậy kiểm tra, chú đã ăn sạch chuối và sâu. Quả là chú chim ham ăn, em sẽ lăn cám vào chuổi. Hết chạy rùi chú bổi của tôi@

crystalcandy

Anh em ơi,

Trời vẫn mưa quá, mình nghi ra 1 ý này. Chủ nhật tuần sau mình lên kế hoạch đi bẫy lại ở Long Phước và khu phước hiệp, vườn cò ở Quận 9 nha. Vì theo quan sát hiện tại của tiểu đệ, chẳng hiểu sao luôn, nhưng chim vùng này đã thay lông và đã cho ra đời lứa má trắng đang chuẩn bị thay lông ra má đỏ. Có anh em nào nhớ cái vụ con má trắng em để nó bị chết do không biết ăn ko? Lúc đó nó đã thay lông và ra má đỏ luôn đó. Vì vậy theo đệ nhận định là chim bổi đang dần có lửa dù là ngày mưa. Yêu cầu mồi căng lửa, chẽ hay múa líu thì ngon lành cành đào bắt bổi. Đôi dòng suy nghĩ nên viết ra, anh em nào rãnh thì mình đi bẫy chủ nhật tuàn sau nha.

crystalcandy

Thấy mình vừa đổi ko manschester. bấm vào cài đặt, bấm sửa avatar và chọn tệp 2

Jack Dam

bác Thông mằn ăn được quá, đợi khi nào rãnh tôi hú bác đi chiến bữa, dạo này trời mưa quá, chim cò thấy mà chán
chúc mừng bác

crystalcandy

bác Thông mằn ăn được quá, đợi khi nào rãnh tôi hú bác đi chiến bữa, dạo này trời mưa quá, chim cò thấy mà chán
chúc mừng bác
Anh Đậm cứ thấy bổi nào đeo mồi, là ngon. Mồi em chẽ mà con bổi nào dám dừng lại đấu thì chết. Ko bao giờ có vụ chạy thoát, mà mùa này khu chỗ em bổi thay lông gần hết, xuống bẫy chỉ cần mồi chẽ là ngon!

crystalcandy

Update tình hình con bổi già bắt được. Bổi già đã lấy sức và tung lồng, hiện nay em ấy đã trầy trán và 1 bên gần mỏ té máu. Rất bùn huhu