Bẫy chào mào ngày 29/11 tại Long Phước, q9

crystalcandy

Chào Anh em,
Đây là con của hôm nay. Giới thiệu sơ về e này. Con này là bầy 4 con. Thông theo cũng hơn 3 tuần. Tuần 1 nó về đấu 4 đợt. Mỗi đợt 1 tiếng mà ko nhảy cầu. Cứ cánh bọng sàn. Từ lúc mồi còn bọng nhiều cho tới khi còn mí và cánh nhẹ. Hôm nay bắt đầu từ 5h30 sáng. Đội đánh chim gồm 4 người. Phạm Thông 2 mồi, một mồi cứng xệ cánh, một là em mồi tập. Còn lại là 1 em mồi của a thái 6 mùa. 1 em của a hùng hàng xóm. Và anh duy nữa. Đi một mạch đến nơi lúc 6h. Mình và a Duy lội thẳng vào bên trong. Mỗi người treo lồi theo hình tròn và e mồi tập mình ở giữa. Treo mồi cứng ở phía sâu nhất. Vừa treo mồi 15p. Cặp cọp mình theo liền ào về. Treo ngay thế cầu chuyền nhảy 2 bên. Bổi đậu cầu thế ra cánh ào ào. Bọng sàn. Mồi ché lia lịa mà bổi ko nhảy. Cứ thế 20p trôi qua mà tim muốn thọt ra ngoài. Bổi nhảy bắt xuống đáy lồng bu cắn. Anh Duy nói chết, kiểu này thì tiu. Vừa nói xong 1 em chim ăn thịt bay ào tới. Làm cặp bổi rút lên tuyến trên. Nhưg đâu ngờ tuyến trên tới 3 em mồi đang đợi sẵn. Bổi tạt về phía lụp anh hùng. Mới sàn 2 cành. Bổi chê mồi và bay thẳng 1 mạch về mồi tập của mình. Nghe a thái nói con mồi tập của mình chơi khá tốt. Thấy mồi mình hót quá. Kêu anh Duy lên xem moi tap chơi ra sao. A duy vừa tới nơi liền gọi. Thông ơi. Mồi tập quá hay sàn liên tục bọng kích. Còn bổi thì đang xòe cánh trên cành thế. Cái hầu to tổ chảng. Kakaka. Em mồi mọp người xòe cánh và sàn 1 chút. Bổi ào tới và dính lun. Chưa kịp hoàn hồn thì a thái và a hùng đã ảo tới tháo ngay. Kaka. Do có 1 cap khác về. Mình cũng chạy ào lên và kịp làm vài tấm. A em chim ngưỡng nha. Chim này mình đoán 2.5 mùa rồi. Hầu to đùng thua con a neo 1 xíu thôi. Thêm cái củ tỏi đỏ lét và mỏ vàng khè kakakkaka.

http://

Dangpham

con bổi xấu quắc mà khoe chi vây anh Thông ơi.hihi.ở ngoài nhìn mặt nó dữ hơn trong hình.

crystalcandy

chỗ này anh biết nè kaka

Chỗ này là chỗ mới. Khu vườn bị lãng quên trong câu chuyện hòn đảo bị bỏ quen kakkaka. Chim nhiều lắm hahahha. Thèm chưa. E sẽ đăng hình 1 em bổi ngủ đoản trên cành cao kakkaa. Qua face xem hoặc ai up lên đây dùm nha

crystalcandy

Chúc mừng chủ thớt đã có 1 em bổi mào lần quá đẹp
hehe. em này nình theo mấy tuần liền. Nước đấu thì thôi rồi. Mê tít nên ráng đeo. Giờ em ấy đã về đội. Em này đã từng nói thanhchi là nó đeo đến 3h liên tục mà ko dính. Cứ đi ăn rồi lại về đấu.

ca_chep

chúc mừng nha :D

con bổi này hầu ok đó , nghe kể mà thèm đi bẫy quá !!:rolleyes: