Bẫy chào mào ngày 9-4 mồi cocghe lập chiến công

• Người khởi tạo neo
  • Ngày bắt đầu

neo

theo thông tin mật mới nhận thì thanhchi89 đang ấp má trắng , Nam chéc đang là hoàng tử ngao du chốn nào , TVC đang miệt mài rình gia đình hạnh phúc nhà chim , còn ai nữa kg ta chưa thấy cập nhật
Neo vượt lên trước nha

sáng nay đem chim cocghe đi test chung với mồi qua chỗ chiều hôm qua đụng con bổi này
treo mồi mình lên chơi chút về liên , lấy mồi cocghe ra treo ngay gần chỗ mình núp thấy bổi về mồi mình ché mồi cocghe xục sạo giơ cánh nẹt , mình đem mồi cocghe vô trong lùm cây trứng cá sát nhà bỏ hoang treo
mồi mình đâu với bổi ầm ầm , bổi ché , cánh chuyền như điên mà kg đá , khoảng 20 phút sau nó bay qua mồi cocghe bít bít giăng cánh chào khách , bắt đầu màn chửi nhau với bổi , nó sàng cánh như điên , chuyền lên xuống liên tục và tạt , bổi lúc này có dấu hiệu say mồi , con mồi cocghe bắt đầu có dấu hiệu xuống sức ,ra giọng yếu và ngắn hơn , cánh chỉ nhấp nhẹ và đầu lắc ít hơn , nhưng bổi lại sung lên chụp đá hông ( lồng 2 mặt trên , lông gia lai mồi số 2 của Neo ) mồi cocghe né và dụ nhẹ , cuối cùng bổi đá trên xuống và dính luôn
thôi Neo kg ché nữa nhường cho phần hình ảnh

nắm gọn

dung nhan mồi cocghe

đây nữa

đoán mùa nha các bạn

mặt mũi đây

nguyên con

con này bổi rừng 100% giọng rừng luôn
âm rõ ràng và nghe thanh thoát lắm

cocghe kg khéo trưa nay tiếc bỏ cơm trưa luôn quá

TAYNINH707

Chúc mừng anh lập thêm chiến công mới. chắc qua anh bắt con bổi này quá.

neo

Chúc mừng anh lập thêm chiến công mới. chắc qua anh bắt con bổi này quá.

có người dặn rồi mà đang phân vân

e bổi này có vài sợi lông trắng ở gần mỏ kìa mn
mình đang tính hỏi mọi người xem sao thấy lấm tấm trắng và mình thấy nó về ra cánh thấy trắng trên lưng mà bẫy xuống chó sủa ghe qua chưa kịp coi lại , chiều về coi xem sao

2anhchuoi

theo thông tin mật mới nhận thì thanhchi89 đang ấp má trắng , Nam chéc đang là hoàng tử ngao du chốn nào , TVC đang miệt mài rình gia đình hạnh phúc nhà chim , còn ai nữa kg ta chưa thấy cập nhật
Neo vượt lên trước nha

sáng nay đem chim cocghe đi test chung với mồi qua chỗ chiều hôm qua đụng con bổi này
treo mồi mình lên chơi chút về liên , lấy mồi cocghe ra treo ngay gần chỗ mình núp thấy bổi về mồi mình ché mồi cocghe xục sạo giơ cánh nẹt , mình đem mồi cocghe vô trong lùm cây trứng cá sát nhà bỏ hoang treo
mồi mình đâu với bổi ầm ầm , bổi ché , cánh chuyền như điên mà kg đá , khoảng 20 phút sau nó bay qua mồi cocghe bít bít giăng cánh chào khách , bắt đầu màn chửi nhau với bổi , nó sàng cánh như điên , chuyền lên xuống liên tục và tạt , bổi lúc này có dấu hiệu say mồi , con mồi cocghe bắt đầu có dấu hiệu xuống sức ,ra giọng yếu và ngắn hơn , cánh chỉ nhấp nhẹ và đầu lắc ít hơn , nhưng bổi lại sung lên chụp đá hông ( lồng 2 mặt trên , lông gia lai mồi số 2 của Neo ) mồi cocghe né và dụ nhẹ , cuối cùng bổi đá trên xuống và dính kluôn
thôi Neo kg ché nữa nhường cho phần hình ảnh

nắm gọn

dung nhan mồi cocghe

đây nữa

đoán mùa nha các bạn

mặt mũi đây

nguyên con

con này bổi rừng 100% giọng rừng luôn
âm rõ ràng và nghe thanh thoát lắm

cocghe kg khéo trưa nay tiếc bỏ cơm trưa luôn quá

Bình chọn bác này lên VTV thay thằng Biên Cương bình luận bóng đá. Kèm theo cái clip thì tốt.

ducviet2510

Bổi đẹp quá bác neo.gửi ra hà nội đc ko bác.e nó có râu.e kết cái râu ấy quá

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
bữa sau đừng show hình cặp chân nó bác ơi. kaka

chaomao_matrang

Mấy hôm nay miền bắc rét ,chim ko sung lắm lên ko bẫy, chờ hôm nào nắng lên chạy đua với bác neo mới được

dungzopt

Hỏi bác Neo và Thanhchi89 về bẫy chào mào

Sáng nay em đi bẫy gặp một đôi đang làm tổ ở cây sấu. Treo mồi gần đó là em nó xuống đấu liền nhưng chỉ ở xung quanh không đá lồng. Bác Neo và Thanhchi89 có cách nào thu phục em nó không , đánh vào thời điểm nào là tốt nhất , sáng nay em ngồi tới hơn 11 giờ mà em nó không đá lồng , đang định chiều tối treo mồi gần tổ xem em nó có đá không , các bác tư vấn hộ nhé . Thanhks.

neo

Bình chọn bác này lên VTV thay thằng Biên Cương bình luận bóng đá. Kèm theo cái clip thì tốt.
thôi em kg dám chỉ coi thấy sao về kể lại vậy , mình đi cafe với mấy AE bẫy chim mà tranh nhau kể thì từ lúc tới đến lúc về chưa hết chuyện

neo

Bổi đẹp quá bác neo.gửi ra hà nội đc ko bác.e nó có râu.e kết cái râu ấy quá
mình cũng thấy có cái gì đó đặc biệt lắm mà hồi trưa về vội quá chưa xem kỹ , chút về coi lại xem sao , lúc bẫy thấy nó chơi cánh có bông trên lưng mà bẫy xuống kg kip kiểm tra , chụp hình thì thấy bông trên mỏ li ti

neo

bữa sau đừng show hình cặp chân nó bác ơi. kaka
sao vậy bạn mình kg rành vụ này nha , nói nghe coi cảm ơn , mình nghe mõi người hỏi chim mấy mùa , mình đoán có khi kg chính xác , nên show lên mọi người tự đoán

neo

Sáng nay em đi bẫy gặp một đôi đang làm tổ ở cây sấu. Treo mồi gần đó là em nó xuống đấu liền nhưng chỉ ở xung quanh không đá lồng. Bác Neo và Thanhchi89 có cách nào thu phục em nó không , đánh vào thời điểm nào là tốt nhất , sáng nay em ngồi tới hơn 11 giờ mà em nó không đá lồng , đang định chiều tối treo mồi gần tổ xem em nó có đá không , các bác tư vấn hộ nhé . Thanhks.
trường hợp này Neo gặp 3 tổ luôn nhưng chưa bẫy bố để tư từ đã cho nó đẻ 1-2 lứa rồi Neo hốt cũng chưa muộn

trường hợp này của bạn bổi chỉ dọa nạt thôi kg đá đâu , muốn bẫy bố nó thì chờ nó làm tổ nuôi con xong , con ra ràng bố mẹ ăn uống dưỡng sức tẩm bổ chuẩn bị làm tổ mới là bẫy ok
còn 1 cách nữa là bắt con cho vào lồng để cho bố mẹ xuống đút mồi là dính cách này kg dùng mồi và phi nghệ thuật nha ( nó hơi dã man )

thân chào

thaodang

Chúc mừng a, e mới bị xổng con chim mồi rồi, a có con nào tố chất nhượng lại e 1 con với

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
sao vậy bạn mình kg rành vụ này nha , nói nghe coi cảm ơn , mình nghe mõi người hỏi chim mấy mùa , mình đoán có khi kg chính xác , nên show lên mọi người tự đoán
nhìn cặp chân kích thích quá bạn ah. con nào con nấy khô và lên vẩy cả