Bẫy chào mào ngày cuối năm

longteo48

Về đắk nông mang theo e mồi về trong tiết trời không ấm áp lắm hơi thất vọng. Về tới nhà chiều 28. Sáng ra trời vẫn rét và gió. E mồi sáng ra hót có vẻ tức khí từ lâu. Treo mồi lên cây bơ gân nhà thì có một cặp bổi về chỉ hót đấu sàng cành rồi lại bay đi. Cứ thế tới 9h k nhảy. Đành xách mồi về. Trưa ăn cơm xong chuyển qua vườn bên có vẻ khả thi hơn có vẻ đúng gần ổ hay sao ấy. Đến gần vườn cà hai e bổi rò rò. Treo môì lên cây sầu riêng bổi về ngay cây cực nhanh mồi chét chét. Mái bay đi đâu còn lại một mình trống. Xàng cành hót đấu ra cánh dọa nạt nhưng với kinh nghiệm chinh phục bổi cuối cùng bổi cũng nhãy đá mé 2 phát lại tiếp tục sàng dọa nat. Sau 1 tiếng cản giác hồi hộp lắm luôn bỗng bổi nhảy xoạch éc éc éc. Mồi bu vào cắn đánh tới tấp. Kết thúc một buổi sáng cuối năm vs một e bổi cực ranh. Hình các bác chỉ e post từ đt có mấy tấm cho các bác chiêm ngưỡng.

longteo48

me lâu lắm ms bắt đc. mấy ông a ở đây đã thử nhiều mồi rồi mà k đc. đem mồi mình lạ ms bắt đc. ??????

longteo48

me lâu lắm ms bắt đc. mấy ông a ở đây đã thử nhiều mồi rồi mà k đc. đem mồi mình lạ ms bắt đc. 😁