bệnh chưa găp nhờ ae tư vấn, giup đỡ

xoong thung

E Mới lấy lại e này,bổi già 3 mùa. Chim có tố chất nhưng mùa trước vào tay chủ này bỏ bê toàn cho ăn cám gà hầu như ko bổ sung trái cây, treo quanh năm ngoài cây nên. E lấy về cung đc 2 tháng rồi, hồi mới về chú đứng bệt cầu, nhảy ko có lực và ko vững, bóng bộ rất xấu. Hiện tại vào tay em đã tốt hơn khá nhiều, chế độ ăn ngủ nghỉ tốt tuy vậy chân e nó khi nhảy nhiều vẫn còn bị hiện tượng này. Mong các ae xem và cho em giải pháp bổ sung. Cám ơn ae nhiều!
( Ở giây 00:50 )
p/s: chân ko bị trầy xước hay sưng phù gì cả e nghĩ ko phải do tai nạn!

impala

Chim Thầy
Chim bị yếu gối... bác nên đổi qua cầu thẳng... ko đậu cầu cong... phơi nắng nhẹ và bổ sung cào cào + trái cây hàng ngày... con già của e cũng thế... nhưng nếu bác chăm tốt sẽ chơi lại... tuy nhiên chân như vậy cơ hội khỏi là 1%

Thân, Impala!

xellosak

vài lời góp ý
xuyên phơi nắng cứ bỏ ớt vào cho nó ăn , bổ sung canxi và thường xuyên cho tập lực hix zzz

xoong thung

Chim bị yếu gối... bác nên đổi qua cầu thẳng... ko đậu cầu cong... phơi nắng nhẹ và bổ sung cào cào + trái cây hàng ngày... con già của e cũng thế... nhưng nếu bác chăm tốt sẽ chơi lại... tuy nhiên chân như vậy cơ hội khỏi là 1%

Thân, Impala!
cám ơn bác con này có tố chất lắm nên e ko lỡ bỏ, em cho cái cầu đó vào đẻ quay cho biểu hiện bệnh ro ràng cho cả nhà thấy bác ah!
thân!

chaomaophoxuoi

bạn cho uống 1/2 viên b1 uống trong 5 ngày hết ngày thì thay nhé .cho sau đó pới nắng nhẹ tập lực từ từ lên cho sang lông lực nhé .mình cũng có 1 con như bạn giờ đã ok .tôi đi ngủ bôi ít dầu vào cầu chỗ chim ngủ nhé

anh_Soi

bạn thử kiếm đất sỏi nhỏ - cát bỏ vô đáy lồng + cây sầu đâu (cây xoan) dùng làm cầu; để 1 tuần rồi theo dõi tiếp. Để nơi thoáng, im lặng ít người qua lại trùm áo mỏng.- Giúp chim nghỉ dưỡng hehe, bổ sung thức ăn như mấy a tư vấn.

Thank for reading

N

namkiet

Guest
Lợi trùm áo lồng, thay cầu phụ thẳng để chim nghỉ ngơi và ăn uống thôi nha, chắc chắn một thời gian chân sẽ lành, khả năng lành bệnh là 100% đó.
Thử xem nhé
Thân

lồngchim

trước hết phải thay đổi cầu thẳng ngay lập tức và trùm áo cho e nó ăn uống ngủ nghĩ hạn chế cho e nó di chuyển
phới nắng ăn uống là e nó sẽ ổn định từ từ lại thôi

thân

e nhìn cây cầu phụ e còn muốn té gãy chân huống chi là e nó

vuphat

Chim bổi đẹp quá bác. cố gắng chăm e nó nhé không thì uổng vì bây giờ chim hiếm mà bổi có bóng bộ tốt như này thì càng hiếm rồi bác à. chim yếu chân bác ra cửa hiệu thuốc thú y mua lọ canxi dạng nước nhe pha vào cóng nước cho.chim uống và phơi nắng ,mồi tươi nhiều vào là hết đó. e chữa vài e như này rồi ok hết bác à. nếu để nặng hơn là e nó chết đó.