Bệnh kinh niên của chào mào

caphesua

có 1 vấn đề mà e nghĩ chắc ae chơi mào đều quan tâm.e xin mạn phép đưa lên dđ để tham khảo ý kiên ae cũng như học hỏi ý kiến của các ae có kinh nghiệm đi trước.
theo e để ý thì có những chú bổi về thuần đc khoảng 1 hoặc 2 năm lồng và cũng có thể là lâu hơn nữa.có nhiều e mắc 1 cái tật là chơi cá giật cà tang .bữa thì chơi như máy bữa thì đứng 1 đống như đống....mặc dù chăm 1 chế độ rất là kỹ.còn lữa củi thì phải gọi là có chứ kg phải là kg.sáng thì nắng mà chiều thì lại mưa.mà vấn đề ở đây kg phải là chim bể hoặc kg có lửa.vậy e xin mạn phép hỏi ý kiến ae là con chim kg cs tố chất hay là mắc chứng bệnh nào đó.hiện tại thì e có 2 con nuôi đc 1 năm lồng.lông đã xong cái họng thì vàng khè(e nghĩ là lửa rất căng)đứng 1 mình thì có bữa bộng ché như điên có bữa lại kêu như bị ỉa chảy.ngày hôm qua xáp với con chim này thì chỉ bộng vài tiếng rồi cứ đứng trừng trừng chứ kg chơi.ngày hôm nay cũng với con chim đó thì lại chơi nhu cắn phải thuốc.ché bộng cánh sàng cầu như con điên.vậy thì lí do vì sao lại như vậy.vấn đề nằn ở chỗ đó mấy bác ah.vậy nên e viết bài này lên để ae thảo luận và góp ý cũng như chia sẽ kinh nghiện của mình lên cho ae học hỏi.mong ae org góp ý nhiệt tình để cùng nhau tìm cách tháo gở khúc mắc.thân ai.

anh2hp92

cái này em chưa trải qa nhưng vẫn up cho bác để những cao thủ trả lời giúp bác. hihi

Nguyên khôi

Nghe nói cám bạn tốt lắm ăn vào muốn cắn xé đối phương sao giờ lại bị tình trtrạng vậy? Thật là kì qusa đi mà.......

caphesua

Nghe nói cám bạn tốt lắm ăn vào muốn cắn xé đối phương sao giờ lại bị tình trtrạng vậy? Thật là kì qusa đi mà.......
bạn biết viết mà kg biết đọc chữ hả.mình đang nói về tật của chào mào chứ kg phải là cám nha bạn.xem lại điều muồn nói có đúng chỗ kg nha bạn

stada

Má trắng thì em còn thấy chứ bổi e chưa gặp. Phải đợi cao thủ thôi bác ơi

vô danh

cái vụ này gọi là lửa cách nhật nè chủ thớt chơi chim cũng lắm công phu

vô danh

Ví dụ như tắm tap xong em nó đấu tẹt ga,ăn trái gì mà khoái khẩu xong em nó chơi như điên.hãy quan sát em nó có như vậy ko thân

caphesua

Ví dụ như tắm tap xong em nó đấu tẹt ga,ăn trái gì mà khoái khẩu xong em nó chơi như điên.hãy quan sát em nó có như vậy ko thân
cách đó mình cũng đã quan sát rất kỷ rồi bạn ah.nêu như vậy thì mình đã khắc phục đc.đằng nay cứ nó thích lên là nó chơi ah

thuytrieudo317

Bệnh kinh niên thuộc nhóm bệnh hết thuốc chữa. Mà bệnh kiểu này của chào mào có thể chữa được nên dùng từ bệnh kinh niên nghe ghê quá

vô danh

Thế thì mình bó tay chưa gặp trường hợp này nhờ các nghệ nhân vô chỉ giáo thôi mình mới là nạn nhân xắp lên gừng nhân thôi hi hi

Nguyên khôi

bạn biết viết mà kg biết đọc chữ hả.mình đang nói về tật của chào mào chứ kg phải là cám nha bạn.xem lại điều muồn nói có đúng chỗ kg nha bạn

Thì cám k ổn chim k tới lửa chơi cà giựt chứ sao? Má trắng thì nghe hợp lý. Tài hôm bữa nghe cám ăn 1 mẻ là chơi như điện hôm nay thấy hỏi nên hơi lạ hihi

vô danh

Thì cám k ổn chim k tới lửa chơi cà giựt chứ sao? Má trắng thì nghe hợp lý. Tài hôm bữa nghe cám ăn 1 mẻ là chơi như điện hôm nay thấy hỏi nên hơi lạ hihi
Diễn đàn mình bữa nay có vụ hỏi xoáy đáp soay đây mấy bác thù dai quá thi6 chín bỏ làm mười đi cho nó nhẹ cái bụng.Thân ái

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Chào càc bạn , đó là tố chất của một con chim dân chuyên nghiệp chơi chào mào để nằm lòng một câu: chào rất dể chăm nhưng rất rất ... Khó chỏi

caphesua

Diễn đàn mình bữa nay có vụ hỏi xoáy đáp soay đây mấy bác thù dai quá thi6 chín bỏ làm mười đi cho nó nhẹ cái bụng.Thân ái
cản ơn bạn.có thể nghệ nhân này có kinh nghiệm về vụ này nhưng vì thù dai nên mới vây đó mà.

caphesua

Chào càc bạn , đó là tố chất của một con chim dân chuyên nghiệp chơi chào mào để nằm lòng một câu: chào rất dể chăm nhưng rất rất ... Khó chỏi
cảm ơn bác đã chia sẽ.như vậy tố chất của chim nhà e có vấn đề neenmwois vậy phải kg bác.có cách nào khắc phuc nó kg ạ

miunam

hình như cm bạn gặp tình trạng lông 2 lai hay sao đó lúc chơi lúc không tùy hứng, mình nghĩ bạn cần đổi cám sao cho nó rớt lông sót rồi nuôi lông lại, vào lữa rồi lại chơi thôi. vài lời góp vui.thân