Bọng đôi hay nối? nhờ AE xem giúp!

hilandwind

Thời tiết dạo này chán quá, trời âm u và lạnh quá chừng, chim cò trùm suốt ngày cả tuần rồi. hôm qua treo em nó ra một lát vậy mà em nó hót khí thế và lại hót liên tục cái giọng bình thường ít ra nữa chứ. vội quay clip đưa lên nhờ AE xem giọng em nó là bọng đôi hay bọng nối? cái vụ này em không có rành lắm.
cảm ơn AE nhiều!

caube1002

giọng kép bạn ơi, giọng chim đanh và vang quá, chúc mừng bạn nhé, chim già rừng đấy.

linhu

Ở miền trung giọng kép hay giọng lặp là sổ 1 câu rồi nối thêm 1 câu giống câu đầu, sổ đôi hay sổ ba là trong cùng 1 câu sổ lặp 2 âm 2 - 3 lần, mình nhập hộ khẩu cũng cỡ gần 20 em trong 3 năm rồi, mới chỉ dc 1 em Phước Tường sổ đôi, sổ 3 nghe mà mê tít.

hilandwind

Ở miền trung giọng kép hay giọng lặp là sổ 1 câu rồi nối thêm 1 câu giống câu đầu, sổ đôi hay sổ ba là trong cùng 1 câu sổ lặp 2 âm 2 - 3 lần, mình nhập hộ khẩu cũng cỡ gần 20 em trong 3 năm rồi, mới chỉ dc 1 em Phước Tường sổ đôi, sổ 3 nghe mà mê tít.
Cảm ơn bác linhu, bác nói rất chi tiết, theo đó con chào mào của em đích thị là sổ bọng nối rồi, vậy mà lâu nay cứ lăn tăn mãi về cái vụ đôi nối với kép.

Con này có phải chim huế ko bạn, minh cũng có 1 em hót như vậy
Mình mua lại của người ta bạn à nhưng chủ cũ bảo là chim a lưới huế. không biết có đúng không nữa!